Giải thích về JNDI và cách sử dụng

Sau khi đã tìm hết topic trong DNH, em vẫn không tìm được câu hỏi cho vấn đề của bản thân, em mạn phép tạo topic mong các anh chị và các bạn có thể giải thích giúp em ạ.

Câu hỏi của em rất ngắn nhưng mong được mọi người giải thích cụ thể.

JNDI Java Naming Directory Interface trong Java là gì, và cách dùng nó trong Project thì như thế nào ạ

Em cảm ơn ạ

1 Like

Các dịch vụ bện ngoài khi tích hợp vào Java sẽ được đặt tên, sau đó bạn có thể dùng cái tên này để gọi nó, mà không cần quan tâm bên trong dịch vụ đó có những thứ gì…

Ứng dụng JNDI nhiều nhất trong Java là kết nối database, bạn sẽ đặt tên cho kết nối đó, và khi nào xài thì gọi ra…

1 Like

Chịu khó đọc, search bằng tiếng Anh sẽ tìm thấy kết quả:

Ví dụ: search là: What is the purpose of JNDI?

Khi còn ở trường thì có thể đọc tiếng Việt để biết chút ít, còn đi làm việc thực tế thì phải search tiếng Anh thì mới xử lý được những vấn đề thực tế phức tạp trong công việc, nó rất trừu tượng, cần trí tưởng tượng của não mình để hiểu nguyên lý, nếu dịch sang tiếng Việt thì khó tưởng tượng nổi. Ai theo nghề code này được lâu thì con cái sau này khỏi học thêm tiếng Anh(vì bố mẹ đã vượt qua rồi, tự dạy cũng được), còn theo vài năm rồi nản thì con cái phải tìm người đã vượt qua được tiếng Anh để học thêm mới khá hơn bố mẹ.

java - What is the purpose of JNDI - Stack Overflow

Java Naming and Directory Interface Overview | Baeldung

1 Like

Bạn ấy hỏi từ tháng 4/2018, giờ có khi bạn ấy là senior dev rồi ấy chứ :stuck_out_tongue:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?