GAME BATTLE CITY 2020 (Bắn xe Tank)

Các bạn có ai muốn ôn lại kỷ niệm xưa với game bắn xe tank trên điện tử cầm tay không.

Game có tất cả 10 level, level càng cao sẽ càng khó.

Xe tank có 5 dạng, dạng cuối bắn 3 tia, bơi qua nước, tỉa cỏ, bắn laser v.v…, hãy thu thập thật nhiều sao để lên cấp.

Nếu thấy game quá khó hãy rủ thêm bạn cùng chơi, game có chế độ 2 người.

Link game: https://www.gamenes.tk/Tank/
Chơi trực tiếp trên web, điều khiển bằng bàn phím, chạy ổn định trên chrome.
Người chơi 1: [A] [W] [S] [D] [F] [G] [H]
Người chơi 2: [Left] [Up] [Down] [Right] [1] [2] [3]

Nhớ lưu ý tắt Unikey khi chơi nhé.
Ai mà phá đảo được thì người đó phải là trùm game rồi :sweat_smile:

Ngoài ra mình còn chia sẽ source code Game cho các bạn thích lập trình, game lập trình bằng html css javascript nên rất dễ.

Nếu bạn thấy thích hãy theo dõi website gamenes.tk để chơi thêm nhiều game hấp dẫn hơn. :+1:

11 Likes

Game làm khá tốt :v: Chỉ có vài góp ý nhỏ là nút điều khiển ko thuận tiện, em nên có thêm option bắn bằng chuột. Cũng ko cần nghĩ tới player 2 chơi chung bàn phím vì giờ game chơi multi qua mạng hết rồi, hoặc làm thêm option cho gamepad/joystick. Và thêm cái sprite để chuyển động xe tank thêm thật hơn, chứ giờ thì nhìn giống bức hình đang chạy hơn :smile:

7 Likes

cám ơn anh đã góp ý, những game sau sẽ được chăm chút chi tiết hơn, hãy theo dõi website của em nha, thanks anh :+1:

4 Likes

Mình muốn chơi trên điện thoại! :unamused:

5 Likes

Dùng three.js hay babylon đi bạn, cho game nó đẹp. Babylon nó hỗ trợ luôn bộ điều khiển và vật lý, trọng lực, va chạm các thứ đấy. :smiley: Mình hồi trước cũng làm game js mà không biết làm restart game mà không cần load lại trang kiểu gì nên bỏ luôn :frowning:

6 Likes

hi thanks ban đã đóng góp ý kiến, mình sẽ nghiên cứu bản mobile :laughing:

2 Likes

Hi thanks ban đã đóng góp ý kiến, do trình độ họa của mình hạn chế nên game không đẹp á., những game sau mình sẽ cố gắng chăm chút hơn :joy:

2 Likes

Convert vài game nes lên web đi bạn hiền, có hỗ trợ joypad thì ngon :3

5 Likes

Hi thanks bạn đã ủng hộ, hãy theo dõi website của mình nha, mình sẽ covert nhiều game nes nữa. Những game sau sẽ chạy được trên thiết bị di động :grin: :+1:

5 Likes

Sau 1 hồi chơi mình xin có 1 chút ý kiến.

• chỉ chọn 1 ngươi chơi nhưng bật khiên cả 2 player đều được ( mình chỉ việc đứng đó spam đạn và khiên là win :smile: )
  • bật khiên + lazer = bị địch bắn chết ( méo hiểu sao )
  • khi để tank địch chạm khiên nó sẽ biến thành khá bảnh @@
  • Thời gian khiên tồn tại và thời gian hồi khiên là gần bằng nhau (mà dùng được 2 khiên +>auto win )

Còn lại thì ổn cả rồi. Game khá hay… Ngoài việc nó khó vãi lều. Nếu ko có lỗi bật 2 khiên thì 1 player win méo nổi :confused:

7 Likes

Bạn đúng là trùm game rồi, mình tạo ra mà cũng chỉ đạt tới level 9 :sweat_smile:. Cám ơn bạn đã ủng hộ và góp ý báo lỗi nha, luôn theo dõi website của mình để chơi những game mới bạn nhé :+1:

5 Likes

đã win :wink:

6 Likes

Hay quá , lại thêm 1 cao thủ :100:. Cám ơn bạn đã ủng hộ game nha, luôn theo dõi website của mình để chơi những game mới bạn nhé :+1:

3 Likes

I’m interested in that game <3

2 Likes

Cám ơn bạn đã ủng hộ nha, mình vui vì bạn thấy thích :grin:

Cuối cùng thì mình cũng đã hoàn thiện phiên bản mobile cho game rồi. Cám ơn 159 bạn đã tham gia trò chơi của mình (dù tỷ lệ thoát khá cao nhưng hok sao :smile:).image.

Mình sẽ tiếp tục xây dựng game “deesNekketsu Kakutou Densetsu”, hi vọng các bạn sẽ ủng hộ như game bắn xe tank nha :laughing:

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?