Facebook bị chặn không vào được

Mình muốn hỏi có ai biết cách vào được facebook không ?
Máy mình bị chặn. Chắc là do mạng ?

2 Likes

Bạn click chuột phải phải vào biểu tượng mạng bên phải thanh taskbar (hình máy tính hoặc cột sóng wifi), chọn Open network and sharing center. Sau đó nhìn cột bên trái chọn Change Adapter settings rồi click chuột phải vào card mạng bạn đang dùng chọn Properties. Ở ô This connection uses the following items bạn double click vào Internet Protocol Version 4 (TCP/IPv4) và ở ô cuối, nếu mặc định đang chọn là Obtain DNS sever address automatically thì bạn chọn lại Use the following DNS sever address và nhập các thông số như sau:
Preferred DNS sever: 8.8.8.8
Alternate DNS sever: 8.8.4.4
Sau đó chọn OK và Close. Giờ bạn vào thử Facebook được chưa?

2 Likes

ko đc pạn ơi còn cách nào khác không

2 Likes

Cuối cùng chẳng hiểu chủ topic muốn cài lại Windows XP cho máy tính hay là muốn vào Facebook?

Một câu hỏi hết sức vớ vẩn, dùng teen code tào lau mía lau, đề nghị MOD đóng lại để cho người hỏi có thói quen hỏi tốt hơn.

5 Likes

Thế thì mình chịu.
Nhìn cái Topic thì mình thấy : Bạn vào facebook không được nên nghĩ rằng lý do là PC cài win XP lỗi thời đúng không?
Theo mình thì lý do thứ 1 là mình đã nói trên. Do DNS
Thứ 2 là trình duyệt bạn dùng có vấn đề, đổi qua browser khác thử xem?

2 Likes

Hãy dùng Cốc Cốc =))) Mặc dù mình ghét anh chàng này ( mình dùng Opera) , so với việc hướng dẫn dài dòng thì cách này nhanh hơn :grin:

2 Likes

mình có dùng cococ nhưng nó ko vào đc mạng

2 Likes

dạ em muốn cài lại window xp cho chơi đc facebook

2 Likes

Sao lại cài lại XP? Mà vào facebook thì liên quan gì với việc cài XP nhỉ? Nếu là tường lửa thì dùng betternet xem.

2 Likes

anh gửi liên kết tải ứng dụng hộ em

2 Likes
2 Likes

Để vượt qua được tường lửa, và vào mọi trang, không riêng gì Facebook. Hãy cài phần mềm Tor (1 phiên bản bào chế của Firefox) - Windows 93 cũng xài được luôn chứ không gì XP. Rồi sau đó chơi Facebook theo chế độ Deep Web luôn cho nó sành điệu https://facebookcorewwwi.onion :3

3 Likes

Vãi thánh =))) Chrome phải gọi Tor là sư phụ load web đấy :smiley: Nếu dùng Tor để search thì thà em không dùng mạng còn hơn :joy:

Thế giới Deep web k như Surface web đâu mà muốn sao thì muốn. Ở đó đều có hacker kiểm soát hết đấy :slight_smile: Nếu bị chú ý là thông tin bạn bị lộ ngay

5 Likes

cài addon zenmate vào, chọn proxy ở hongkong để load cho nhanh

2 Likes

Nhiều ng cũng đang bị block facebook, đổi DNS qua 8.8.8.8 8.8.4.4 dùng hoặc cài opera bản dev mới nhất rồi bật chức năng vpn xài thôi bạn.

2 Likes

Bạn đổi DNS hoặc dùng trình duyệt khác đi

2 Likes

đã có 1 bạn hỏi rồi mà, bạn tìm lại đi. Mà đề nghị thớt không dùng teencode

2 Likes

Bác ngồi ngay ngắn cho em lạy phát bác.

3 Likes

:smiley: :smiley: lạy đi. Em ngồi yên rồi :smiley:

2 Likes

áđù mấy thánh vào dạy hay chửi nhau z

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?