Emmet không hoạt động trong Sublime Text 3?

chẳng là em có nhập lệnh ! và cả htlm:5 và ấn tab để emmet tự sổ code html nhưng hoàn toàn không được! Bác nào giúp em với.
Emmet em đã cài đặt rồi buil sublime 3176 ạ! em cảm ơn

Theo mình nghĩ thì có 3 trường hợp:

• Có một Package nào đó cũng có tác dụng bổ sung code cho HTML, CSS nên 2 cái đó bị xung đột.
  • Bạn chưa lưu file dưới dạng .html nên Emmet không hoạt động.
  • Nhấn thử Ctrl + E xem có được không nhé :wink:
1 Like

em cảm ơn bác.

Package em chỉ mới cài 1 cái emmet thôi nên không thề nào xung đột được.
File htlm em đã lưu là test.html rồi.
em seach google cũng rất nhiều bác bị giống em rồi nhưng toàn là chơi tiếng anh mỗi người fix 1 kiểu. :smiley:

Bản này bị xung đột key shortcut thì phải (issue)
bạn thử vào Preferences > Key Bindings rồi làm theo solution như issue trên xem.

2 Likes

bác giúp em phần đấy với em có đọc qua nhưng không biết thêm phần code đấy vào ở đâu cả!

Bạn bấm Ctrl+Shift+P rồi gõ Key Bindings và nhấn enter thì sẽ ra phần cài đặt phím tắt.
Bên trái sẽ là cài đặt phím mặc định của Sublime. Bên đó bạn ấn Ctrl+F tìm đến “insert_best_completion” rồi chỉnh sửa cho giống cài đặt như trên issue github (copy paste vào phần bên phải)

1 Like

em cảm ơn bác! để tối em về dùng lại thử như bác nói ạ.

cảm ơn bác! em không biết thế nào ấn loạn xạ cuối cùng nó cũng nhận rồi. hehehe thanks bác nhiều nhé. bác có rảnh thì teamview làm cho em với. em cảm ơn. Sẵn rồi em quay clip bác fix up cho ae xem luôn

Bạn fix được rồi thì đâu cần teamview nữa. Chỉ cần đánh dầu resolved bình luận của mình thì nếu người khác tìm thấy sẽ thấy cách fix thôi.

1 Like

bạn ơi mình fix không được , mình mới tải sublime text3 về làm mọi thứ giống trong hướng dẫn tải emmet các thứ nhưng div.heelo*5 xong ấn tab nó k in ra 5 dòng làm cách bạn chỉ như trên đến tìm insert_best_completion cũng k tìm đc , helpppp với

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?