Dùng laptop 15h/ngày có tác hại như thế nào?

Em vừa mua con laptop HP Victus 16 2021 (Ryzen 5600H, RAM 8GB, SSD 512, RTX 3050) để dùng cho việc học, lập trình, giải trí cơ bản ( xem Netflix, Youtube, chơi CS:GO,…). Laptop của em hoạt động 15h/ ngày với những tác vụ trên thì có những tác hại gì quá nặng không ạ? Em cảm ơn

Nhìn chung là không có tác hại cho máy tính đâu cậu.
Cơ mà có thể sẽ có tác hại cho cậu đó. Cậu nên đi ra ngoài hít thở, giao tiếp với mọi người hơn là ngồi 15h/ngày với máy tính.

Hope it helps!

7 Likes

Laptop của mình (lap văn phòng- chip U) cắm sạc liên tục 24/7 dùng như máy bàn, có những lúc tối render video, treo máy đó sáng hôm sau lấy file, có lúc cần tải file nặng treo máy 2,3 ngày liền (CPU liên tục trên 70%) đến nay đã được 2 năm và máy vẫn bình thường chỉ chai pin thôi.

2 Likes

Dạ em cảm ơn anh/chị đã cho em lời khuyên ạ. Em cảm ơn nhiều ạ!

1 Like

Con laptop của bạn mình tra trên google thì VGA là 1650 thôi mà :frowning:

Dạ có 2 phiên bản 1 phiên bản 1650 và 1 phiên bản RTX 3050 ạ
Bản RTX 3050 đây ạ: https://www.thegioididong.com/laptop/hp-gaming-victus-16-e0175ax-r5-4r0u8pa?src=osp

@@. Ngồi đc 15h 1 ngày á. Thế này thì nát người mất…

2 Likes

Mình, macAir 256GB - RAM 4GB gần 6 năm tuổi, chạy lien tục tầm 16 tiếng/ngày, 2-3 tuần reboot 1 lần, pin còn duoc tầm hơn 1 tiếng.

Máy tính nó được thiết kế để cày, nên đừng sợ nó hư, tại khi nó hư thì nó hư hà :smiley:

Chỉ lo cho con mắt của bạn với con người của bạn thôi, hư mắt, hư người, trĩ nội ngoại, và các bệnh khác do ngồi nhiều :smiley:

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?