Dùng dịch vụ gì chuyển tiền online nếu như đang làm việc cho công ty tại nước ngoài?

Mọi người hay dùng dịch vụ gì chuyển tiền online nếu như đang làm việc cho công ty tại nước ngoài? Dùng dịch vụ nào có lợi nhất, mà an toàn. Mình hay dùng Paypal nhưng phi nó hơi cao. Mong mọi người chỉ bảo. Mình xin cảm ơn

Nếu là bạn đang ở VN, làm việc remote cho một công ty ở nước ngoài.
Công ty họ thanh toán từ nước ngoài luôn, thì họ có thể chuyển thẳng vô tài khoản VND của bạn ở VN

• ngân hàng sẽ tự chuyển đổi ngoại tệ sang VND trước khi tiền vô tài khoản của bạn.
  • nếu bạn có tài khoản USD thì càng tốt, không có cũng không sao
2 Likes

Chuyện thằng luôn được hả bạn, không cần phải dùng paypal hay payoneer? Nhưng mà mình có mỗi thẻ Visa Debit Card. Không biết có chuyển tiền quốc tế được không?

Mình không muốn sử dụng mấy cái dịch vụ đó, tại vì nó quá đắt. Mình cứ chuyển tiền khoảng 200 USD về thì lại mất khoảng 9,90 USD.
Xong cái tỷ giá khi chuyển khoản nó lại không phải tỉ giá thật.

Visa chỉ là trung gian thanh toán, bank của bạn vẫn là thằng giữ tiền, nên chuyển tiền vẫn nắm đầu thằng bank nhé, Visa chỉ để thanh toán thôi.

PayPal được là vì nó cũng là thằng giữ tiền bên cạnh cung cấp trung gian chuyển tiền
Stripe cũng khá uy tin và rate là 2.9%

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?