Dropdown hiển thị không đúng vị trí

Chào mọi người mình có một vấn đề bị bí nên mạo muội lên đây nhờ chỉ điểm. Chuyện là khi mình bấm vào cái nút candidate và nó hiển thị ko được đúng vị trí như hình

Xin các cao nhân giúp đỡ và xin chân thành cảm ơn

Nó hiện đúng vị trí đó chứ có sai đâu. Vấn đề ở đây là bạn viết CSS không đúng theo ý định bạn muốn. Bạn đưa code lên không định dạng code, chụp màn hình là đã thấy bất ổn rồi. Cái nữa là code của bạn không có chút CSS nào hoặc JavaScript nào liên quan đến định vị trí/ tọa độ hết làm sao ai biết bạn làm cái gì? Túm lại: code của bạn xào nấu đâu đó mà bạn không có căn bản, không hiểu đang làm cái gì. Hãy chầm chậm và học căn bản đi đã, đi nhanh không hay tí nào đâu. Mình làm web hơn 5 năm nhưng cũng chưa đụng đến những cái cao siêu như bạn đang thể hiện. ReactJS gì đó chỉ là công cụ thôi, nó không bù đắp được kiến thức, kỹ năng cơ bản về JavaScript, CSS đâu.

Cái này là reactjs sử dụng tailwind. 1 css lib mà các class giôang như inline style.

Mình đoán Bạn chưa set position=relative cho parent của dropdown nên nó hiển thị theo parent được position gần nhất.

3 Likes

Cảm ơn huynh đài nhé. Tui đã fix tìm thấy và fix xong rồi

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?