Đọc, tìm và hỏi

Hôm qua rảnh rỗi sinh nông nổi mình có lên Medium lượn lờ đôi chút thì gặp được bài viết của 1 anh Khoai tây chia sẻ về phương pháp giải quyết các vấn để của anh ấy khi gặp những lỗi khi lập trình :3 Theo cảm nhận từ 1 anh Khoai lang như mình thì thấy phương pháp đó khá giống với cái cách mà mình cũng hay sử dụng :)) khéo là ý trời run rủi đã cho mình tìm được anh Tây ấy, đúng là duyên kì ngộHữu duyên SH năng tương ngộVô duyên đi bộ bất tương phùngThôi lan man thế đủ rồi :v mình thấy đấy là 1 phương pháp hay nên quyết định dịch lại bài viết này cho mọi người cùng tham khảo, mình dịch nhưng có lồng vào đó cả ý kiến chủ quan của mình cũng như những thứ mình có áp dụng nên nếu anh em không thích thì có thể tham khảo link gốc ở cuối bài viết :3 Giờ thì bắt đầu nào

5 Likes

Đọc blog thấy hay và hài vãi ra, thật ra đây cũng là cách mình giải quyết vần đề trong quá trình coding. Hi vọng bài viết này sẽ có ích cho các bạn mới học lập trình hay bị những lỗi cơ bản: chưa bug, chưa search lỗi thì đã post lên diễn đàn rồi :joy:

4 Likes

Bạn vào ủng hộ mình các bài khác nữa nhé :smile:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?