Diễn đàn mình có ai học guitar không nhỉ?

Đã năm 3 rồi, tính tìm nhạc cụ học xả stress. Nên học không ta?
Mọi người cho lời khuyên với :smiley:

1 Like

Học đi bạn, vui mà.
Đánh đàn hay không sợ F.A đâu :))

Fa mình không sơ, chỉ là học, nghiên cứu, coding. stress ngày càng nặng. Muốn tự kỉ luôn vậy. Muốn học tí nhạc xả stress. mình khoái nghe nhạc mạnh hay du dương tí để bớt nhức đầu.

2 Likes

Nên nhé :)) mình chơi lâu rồi, tự soạn lại đánh ít khi học bài, nên mỗi lần đánh ít chán vì chả lần nào giống lần nào, xả stress cực tốt. Có bạn bè chơi thì vui hơn.
Khoe tí:https://soundcloud.com/rokhoang/yeu-xa-guitar

3 Likes

Có, anh cũng chơi mà anh tự tập thôi, không có học
cũng tập tành post: https://www.youtube.com/watch?v=qDdYTFmxNhs
: ))

2 Likes

Đánh guitar đi bạn =)))

Mình đã học được vài ngày, hiện tại mình chỉ đánh được 1 bản duy nhất như này 321123456 (cứ vậy mà gảy :joy:) và biết đánh 7 nốt nhạc lí cơ bản :grin: Tự đánh, tự nghe, có bé phòng bên hay chạy qua bảo:" Anh ơi đánh điệu khác được không? Nghe riết em cũng đánh được luôn này!"

2 Likes

anh cũng đang tập đánh đàn guitar. Dạo này cũng ít tập quá.
anh thì học trực tuyến tại trang kyna.vn. đang tập luyện ngón tay.
nếu thích thì dành thời gian tập. chỉ cần 15’ - 30’ một ngày để tập là được rồi.

2 Likes

Theo em thấy thì harmonica là dễ nhất anh ạ :v em đã thổi được vài bản nhạc rồi, guitar em thấy nhạc lý nhiều quá, harmonica nếu giỏi thì tự cảm âm là thổi được.

3 Likes

Mình piano :smiley:

3 Likes

Mình cũng mê cái món guitar này quá, hôm trước thấy mấy anh khoá trước chơi hay lăm cơ, không biết học có dễ ko. Mình cũng đang muốn tìm chỗ học, bạn nào đang học thì cho mình tham gia với nhé?

Tớ có thằng em họ học được một năm đánh hay lắm, nếu bạn buốn thì sang học cùng, nhà nó ngay cạnh nhà mình , mời thầy đến tận nhà học. Tớ ở chỗ Hoàng Hoa Thám, đầu gần Lạc Long Quân ấy

Bạn ở đấy xa quá bme ko cho đi đâu, bạn cho xin số dt thầy được ko?

Vậy à, số dt thầy là 0985646239 nhé, thằng em họ học tần hai buổi suốt từ năm ngoái, bố mẹ giầu có khác. Nghe nói học đàn phải tập suốt mới giỏi mà chẳng thấy thằng em tập gì, hỏi nó bảo thỉnh thoảng tập mà sao vẫn đánh hay lắm. Hay là nó đóng kín phòng âm thầm dùi mài ko biết^^.

có anh nào biết chơi bài này không ạ
nếu em có thể ngồi xuống ở đây-Sơn Võ

em mò mãi mà không giống được

Có hợp âm mà.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?