Deep Web Danger?

có bác nào biết về deep web k ạ?e nghe nói cái này khá là nguy hiểm :3

Là phần chìm của internet, dùng tor browser để truy cập, Tail os nếu muốn an toàn hơn.
Vô xem thôi, không reply giao dịch thì cũng chả có vấn đề gì lo sợ.
Trên đó ngoài những thứ vi phạm đạo đức con người, pháp luật thì chả có gì hay ho.

1 Like

cảm ơn a …

Deep web đáng sợ do đc bọn creepy pasta làm quá lên. :v
Thật chất chả có mấu gì ngoại trừ mấy cái hình ghê ghê.

2 Likes

Mọi người nói rõ về cái này được không ? Em có đọc một bài nói cái này vô cùng nguy hiểm gì đó, mà nghe anh @drgnz nói làm em càng thêm tò mò

Chắc bác này đọc qua cái bài viết gì đó mà chỉ cần “lỡ lời” một phát là ngày mai có kẻ đến thông đầu ngay :smile:, bài viết đó hình như chỉ là creepty hay sao đó, tức là người viết dựa vào sự kiện thật viết phóng đại sao cho người đọc càng sợ/ám ảnh càng tốt. :blush: Không phải sợ đâu :smile:

1 Like

Xem cái này nè:

Còn một cái nữa là Darknet. Mạng này chỉ đc truy cập thông qua các công cụ như tor. freenet - các công cụ giúp truy cập mạng ẩn danh. Mạng Darknet này là nơi buôn bán mấy cái bị cấm, post mấy cái bị cấm, mấy cái hình ghê ghê v.v ‘3’
Ở Deep web nói chung thì nguy hiểm sẽ đến từ các phần mềm down về, do các phần mềm có thể chứa các đoạn code có mã khai thác không đc công bố, nên có thể Antivirus ko dò đc từ đó thể bị mất mấy cái TK Game pro dày công luyện th =))
À, ko phải trang web nào duyệt qua tor, freenet cũng thuộc darknet nhé. Darknet chỉ là 1 phần thôi.

2 Likes

tối trước khi ngủ phải đọc vài truyện creepy pasta thì ngủ mới ngon :smiley:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?