Đặt thời gian giao hàng trên shopee

Vì em không biết hỏi ở đâu nên em đành phải hỏi ở đây
Em dự định mua hàng trên shopee nhưng gặp phải một vấn đề, buổi sáng thì em đi học còn buổi chiều thì nghĩ, nếu em đặt hàng bây giờ có thể người giao sẽ giao hàng vào buổi sáng,em thì không thể từ trường chạy về nhà lấy hàng được, em cũng không thể nghĩ hôm đó được vì em không biết chính xác người giao hàng sẽ tới vào ngày nào
Vậy nên em muốn hỏi là có cách nào để nói với người giao hàng là sẽ giao vào buổi chiều không a, nếu giờ đó thì em có thể lấy hàng được

Câu hỏi không phù hợp với diễn đàn, nên hỏi trên facebook. Bạn có thể deal với anh shipper:

• Có thể dời sang ngày mai nhận hàng được không?
  • Hỏi anh shipper chạy qua trường được không, bạn gửi tiền xăng và tip.
  • Hàng giá trị không cao thì chuyển khoản trước nếu COD rồi bảo shipper ném vào nhà.

Hoặc nhờ hàng xóm lấy nếu hàng không cần đồng kiểm.

DNH không cấm bạn hỏi những vấn đề này nhé.

1 Like

Shipper shoppe giao hàng cũng theo cảm tính lắm bạn, nếu được thì bạn cứ note trong đơn để shipper giao ngoài giờ (khi còn ở nhà)… nếu đến ngày giao thì họ có call cho bạn nhận hàng trong giờ bạn đang học thì nói họ giờ chính xác để họ quay lại.

Lưu ý: đừng để miss cuộc gọi của họ tránh trả hàng về shop.

1 Like

Mình cũng đi làm và k thể chủ động nhận hàng và mình đặt ghi chú ở phần địa chỉ ý …Kiểu như này ( Nếu giao hàng k thành công vui lòng gọi giao hàng lại lúc 10 giờ hoặc 17 giờ vào ngày hôm sau )

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?