Đảo ngược chuỗi kí tự

strtok tham số thứ 2 là chuỗi mà.
phần in thay a[i] => a[j] :joy:

zay bai nao lam theo pascal ntn?
xin chi giao!

Bài tham khảo code bằng ngôn ngữ C:

Vẫn là vấn đề về đảo ngược chuỗi nhưng về JavaScript . Về lý thuyết thì mình biết là sẽ sử dụng for với chiều dài là chuỗi bất kỳ đó rồi lấy kết quả liệt kê ra màn hình nhưng tình hình là mình chưa hiểu lắm về chuyển đổi chuỗi qua mảng . Khi mình search trên mạng thì có hàm split có tác dụng chuyển đổi chuỗi qua mảng và reverse đảo ngược các phần tử trong mảng nhưng mình lại không hiểu về hàm split lắm nên mình chẳng biết viết như thế nào cả.
Bạn nào có thể hướng dẫn giúp mình viết hàm chuyển đổi một chuỗi ký tự sang một mảng được không ?
Xin cảm ơn trước .

var oneVariables;
var twoVariables = [];
function onLoadFunction(){
	var twoVariables = document.getElementById("inputTxt").value;
	twoVariables.split("").reverse();
	oneVariables = twoVariables;
}
function reverseFunction() {
	onLoadFunction();
	for (var i = 0; i < oneVariables.length; i++) {
			document.getElementById("h1Changed").innerHTML = oneVariables[i] + "";
		}	
}

Cho mình hỏi đoạn code này mình sai chỗ nào vậy . Mình chỉ hiểu theo cách hiểu mình đến đây và mình biết biến twoVariables không chuyển thành mảng và khi ra màn hình thì nó chỉ hiển thị ký tự cuối cùng của chuỗi mình nhập vào . Xin cảm ơn !

Code của bạn onevar <=> document.get… Ở dòng 1 của hàm 1. Nên đoạn sau k có tác dụng.
onevar= twovar.split("").reverse();

hoặc hàm reverseString đơn giản như sau

function reverseString(str){
     return str.split("").revese().join("");
}
1 Like

Mình đã thử test của bạn nhưng có vẻ mình chưa viết đúng bạn có thể demo được không ? Ở đây mình có 1 thẻ h1, input-text và 1 thẻ button . Khi nhập chuỗi vào input-text thì sẽ trả về chuỗi đảo của chuỗi nhập vào ở thẻ h1 . Sorry mình hơi chậm hiểu …

var oneVariables;
function onLoadFunction(){
	var twoVariables = document.getElementById("inputTxt").value;
	oneVariables = twoVariables.split("").reverse();
}
function reverseFunction() {
	onLoadFunction();
		for (var i = 0; i < oneVariables.length ; i++) {
			document.getElementById("h1Changed").innerHTML = oneVariables;
		}	
}

Mình viết như thế này thì giá trị nó lại trả về một chuỗi cách nhau bởi dấu phẩy “,”.
Vd: Nhập vào chuỗi “this” - > “s,i,h,t” . Theo mình nghĩ có nên dùng style CSS hoặc DOM để xóa dấu phẩy hay không ?

A post was merged into an existing topic: Topic lưu trữ các post off-topic - version 3

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?