Đánh giá về Gmail.com, dịch vụ email miễn phí

Mọi người ở đây những ai đã xài Gmail.com giơ tay cho em xem cái .
Đùa thế được rồi, mọi người cho em đánh giá về cái dịch vụ này với
Link

1 Like

Link ouo.io là mình không thích lắm đâu :weary:

2 Likes

Đánh giá về gmail hả, mình không dùng cái khác nên không biết nữa, chắc là OK :smile:

Mà được mấy xu đâu mà phải cho cái link kia vào vậy nhỉ :sweat_smile:

2 Likes

Trong tất cả dịch vụ mail mình từng dùng thì mình ấn tượng nhất với Gmail :slight_smile:
1.Bộ lọc thông minh.
2.Tách các thể loại thư ra thành nhìu loại riêng rẽ như : Quảng cáo,Xã hội ,Spam …
3.Dịch thư
4.Thiết kế đơn giản và tốn ít thời gian để load cái hòm thư của mình
5.Có cả cảnh báo khi tập tin đính kèm trong mail có chứa virut hoặc đoạn mã độc hại
Đảm bảo ai đang dùng Yahoo mà sang Gmail đảm bảo sẽ bỏ lun Yahoo vì độ Pro của Gmail :sweat_smile:

4 Likes

Tương lai có khả năng Google sẽ chuyển dần từ Gmail sang Inbox với giao diện material hiện đại hơn: https://inbox.google.com/

5 Likes

Mình dùng Gmail và Outlook, độ thân thiện trên thiết bị di động thì Gmail vẫn hơn, giao diện trực quan và thông minh. Dễ sử dụng và tích hợp hangout rất tiện :slight_smile:

Xl chắc bạn nhầm vì mình chuyển từ gmail sang Yahoo! và chỉ duy trì tài khoản gmail cũ nhưng mọi hoạt động của mình đều dùng Yahoo!
Nguyên nhân: Không thích google, không thích matterial design. (Mình dùng Yahoo! Search luôn nhé :slight_smile: )
PS: Gmail là một cái gì đó phức tạp, mình chỉ đơn giản cần một địa chỉ mail hơn là một nắm tính năng đó :smile:, với dùng ThunderBird nên cũng chả quan tâm mấy đến tính năng (vì có xài được đâu)

1 Like

Mình thì bỏ mấy dịch vụ mail linh tinh sau khi dùng Gmail vì nó sắp xếp thư rất lộn xộn , k có quy củ gì cả .
Còn Gmail thì sắp xếp thư Quảng Cáo ra thư Quảng Cáo ,Thư Xã hội ra thư xã hội và thư của bọn lừa đảo ra 1 chỗ riêng chính vì vậy Hòm thư đến của mình chỉ có thứ mình quan tâm thôi chứ không có nguyên 1 đống toàn thư vớ vẩn của Facebook,Twitter …như hòm thư của Yahoo,Outlook…
Nếu thư bị nghi lừa đảo hoặc tập tin đính kèm có chứa Vi-rut còn có 1 cảnh báo nữa …
Hiện tại thì mình k còn xài Yahoo vì hết kiên nhẫn với cách sắp xếp hộp thư của Yahoo ùi ! Ngoài ra việc load hòm thư Yahoo cũng rất chậm khi mạng lag …
Còn Outlook mình dùng chủ yếu để tạo ra nhiều địa chỉ khác nhau để Spam ,K dùng nhìu nên k biết hộp thư bọn Outlook nó sắp xếp có ngăn nắp k nữa (Ai dùng rồi thì review )

Mình dùng Thunderbird để quản lí Mail nên thấy cái nào cũng như nào. Nhưng nếu đem ra so sánh thì mình nhận xét gmail sắp xếp không bằng Yahoo. Cho luôn cái review này

Em thấy không đơn giản chỉ là giao diện mà chức năng nó cũng rất hay, chẳng phải nhìn cả đống danh sách mail lổn nhổn như trước nữa :sweat_smile: cái nào vớ vẩn thì sweep, cái nào xong rồi ấn xong, cái nào chưa muốn xử lí bây giờ mà sợ quên thì snooze, cài nào rất quan trọng muốn giữ lại thì pin nó lên :smile: inbox lúc nào cũng gọn gàng :smile:

2 Likes

Vote mail client :stuck_out_tongue:
[WINDOW] Mailbird: https://www.getmailbird.com/ :slight_smile:
[MAC] Spark: https://sparkmailapp.com/ :smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?