Đã fix được lỗi "No module named ex47.game (Learn Python the hard way)"

Chào cả nhà, mình bắt đầu tìm hiểu python thông qua sách Learn python the hard way, nhưng đến bài tập thứ 47 thì bị lỗi như thế này:

Traceback (most recent call last):
  File "E:\ex47\tests\ex47_tests.py", line 2, in <module>
    from ex47.game import Room
ImportError: No module named ex47.game
[Finished in 0.4s]

mình đã search trên trang web http://stackoverflow.com nhưng hướng dẫn của nó cũng không khắc phục được lỗi này,
Vậy rất mong cả nhà giúp mình với. Xin cảm ơn!
mail của mình là: [email protected]

Bạn đã tạo file init.py chưa :joy:

folder của mình đầy đủ theo hướng dẫn của bài tập ex47 rồi bạn à, nhờ bạn chỉ dẫn giúp mình với, cảm ơn nhiều

Ổng tác giả kêu xóa cái pyc đi mà

Mà import thì phải đặt cùng cây của nó chứ

Mình xóa và làm như hướng dẫn nhưng vẫn bị lỗi này vẫn ko được, những file .pyc là sau khi thực hiện lại lệnh nosetests ấy bạn.

Nhờ bạn Kill Evils trực tiếp chạy bài này xem có bị lỗi No module named ex47.game không, xin cảm ơn!

Đã khắc phục được lỗi “No module named ex47.game”, mặc dù chưa thực sự hiểu rõ tại sao lại như vậy (chắc là vì đường dẫn), tuy nhiên ex47 thực hiện giống như ex46 nhưng đọc sách khá khó hiểu (cũng vì tiếng anh mình hơi củ chuối :D). Các bạn nếu gặp lỗi này thì chú ý như sau:
Bước 1. Tương tự ex46, nhưng đổi cái tên folder projects thành ex47; folder NAME thành ex47;
Bước 2. tạo file game.py theo hướng dẫn và lưu và thư mục theo đường dẫn C:\ex47\skeleton\ex47 (mình lưu trong drive C)
Bước 3. tạo file ex47_tests.py và lưu và thư mục tests.
Chúc cả nhà chủ nhật vui vẻ.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?