CPU Ryzen có chạy được và ổn máy ảo Android không?

Hi mọi người. Chuyện là mình định mua máy bàn về học Android, chạy máy ảo các kiểu. Thì liệu có nên chọn CPU AMD - Ryzen 7 2700?
Hỏi thêm, con i5 9400F có chạy tốt máy ảo các kiểu không vậy các bác?

Chạy tốt nha bạn, mình đang dùng 2600X chạy đây.

5 Likes

Mình nghĩ AMD tốt hơn

1 Like

Mình nghĩ AMD ngon hơn Intel vì cùng giá thì nhiều core hơn. Nhiều core thì chạy máy ảo ngon hơn.

1 Like

Thansk. Tại có đọc comment của máy bác kia bảo là R7 2700 không chạy được máy ảo nên hơi sợ

Vì mấy bạn đó ko biết cách config, AMD ko chạy được emulator default của Android Studio, nhưng chạy tốt các emulator khác, mình đang dùng genymotion, mà thật sự thì emulator default rất ít device, toàn là device của Google mấy model Pixel nên khi test nó ko phản ánh chính xác, xài genymotion nó có danh sách device rất nhiều hãng như Samsung, LG, … nên tha hồ test.

5 Likes

trên máy tính mình không biết các nhân CPU có giống nhau không, nhưng đối với điện thoại thì CPU Mediatek Helio X25 có tới 10 core nhưng vẫn yếu và chậm hơn CPU Apple A8 chỉ có 2 core

2 hệ điều hành khác nhau thì sao so sánh bạn :slight_smile: .

3 Likes

đúng rồi bạn, mình thấy trên cùng android thì CPU mediatek dù nhiều nhân nhưng vẫn yếu hơn snapdragon. mình search trên mạng thì có các loại nhân ( cortex , kryo, arm,… ) mediatek nhiều core nhưng toàn loại cortex-A53, trên PC không biết có như thế không nữa

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?