CPU i7 không chạy được máy ảo

Em có 1 cái máy i7-2670QM, em đọc trên trang chủ thì nó bảo là hỗ trợ công nghệ ảo hóa

Ảnh i7-2670QM hỗ trợ ảo hóa

https://ark.intel.com/products/53469/Intel-Core-i7-2670QM-Processor-6M-Cache-up-to-3_10-GHz

Nhưng khi em chạy các loại máy ảo thì lần lượt xuất hiện lỗi:

Genymotion: Your CPU is incompatible with virualization technologies

Genymotion: Your CPU is incompatible with virualization technologies

Máy ảo android của android studio(GG)
  • Android 5: Thành quả sau cả 20 phút mòn mỏi chờ đợi

VirtualBox

Đồng thời máy em cũng không chạy được các loại phần mềm giả lập như Noxplayer hay Droid4X (dù em tắt Hyper-V cũng không chạy đc, còn mấy cái trên vẫn bật Hyper-V)

Cảm ơn mấy bác đã đọc câu hỏi của em. Mong mấy bác giúp em với ạ T_T

Mình dùng asus k43sm cùng lọai cpu với bạn nhưng vẫn chạy mấy thứ đó bình thường (không bật ảo hóa)

mình tắt ảo hóa thì lại càng không chạy được bạn T_T đời là bể khổ … mình cũng chịu khó sửa = đủ cách nhưng mak vẫn không được, nên đành ở đây đợi cao nhân. Máy mình HP EliteBook 8560w

Vô (vào) BIOS tìm hai mục: Virtual TechnologyData Execution Prevention chỉnh trong đó cho enable sẽ được.

^^ cảm ơn bác nhưng mak cũng ko đc, em tìm hiểu thì có lẽ do RAM :vvvv

Có lẽ không phải đâu, lỗi là do dùng Windows lậu đấy. Bạn thử cài hệ điều hành Linux thử xem vì mình chưa thấy anh em xài Linux nào bị lỗi như bạn nói.

1 Like

:sweat_smile: Cảm ơn bác ^^, em tìm hiểu thấy màn hình xanh 1 phần lỗi do RAM nên tưởng bở

Thử làm theo hướng dẫn xem. Thằng Hp náy nó hơi bị khó tính vs máy cái VT này. Nhiều lúc lỗi win cũng không thể chạy được. Còn về win thì nên tìm máy cái windown dạng OEM và dòi hỏi phải cái hết tất cả các driver của nó theo thứ tự(cực quan trọng) Mong ra mới chạy được.

It is resolved as follows:

1. Reboot

2. Press ESC, then select F10

3. Go to System Configuration tab

4. Go to Device Configuration (not Set Security Level)

5. Move to Virtualization Technology (VTx), and check the box

6. Save and boot

After these steps, I successfully enable VTx and installed Intel HAXM.

1 Like

Mình luôn tắt Hyper-V vì hầu như không xài và mình luôn bật ảo hóa, vì bật đâu ảnh hưởng gì :v. Xem ra hình như vấn đề của bạn đã được giải đáp

1 Like

hồi trước mình bị lỗi này là do cài cái máy ảo tencent để chơi pubg mobile => gỡ ra chạy được máy ảo khác bình thường
hay bạn vào Turn Windows features on or off tìm Hyper-V xem

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?