Coursera hiển thị ngôn ngữ trên menu, button, các label thì đều là tiếng Pháp?

Mình đang học Machine Learning của thầy Andrew Ng trên Coursera. Mọi thứ đều oke, trừ việc giao diện lúc nào cũng hiển thị tiếng Pháp, cho dù mình đã chọn ngôn ngữ là English trong profile setting. Khá là annoying, mình cũng search google rồi mà không thấy thread nào nói cái này cả. Nếu ai đã bị như mình và biết cách sửa thì giúp mình nhé.

Cảm ơn nhiều.
P/s: Bên dưới là ảnh minh họa. Nội dung bài học thì vẫn tiếng Anh, nhưng chữ trên menu, hay trên các button, hay các label thì đều là tiếng Pháp.

Thử clearcache hoặc mở bằng browser khác thử xem?

1 Like

Bạn thư làm ntn:

14 Likes

Như bạn gợi ý thì mình cũng đã thử cái đó từ trước rồi nhưng vẫn ko được.

Em đang dùng Chrome.
Khi chuyển sang browser khác (Firefox) thì đúng là nó về tiếng Anh thật.
Nhưng khi clear toàn bộ cached, thì mọi thứ vẫn thế khi em đăng nhập lại

Do cài đặt ngôn ngữ ưu tiên của chrome khi website có nhiều ngôn ngữ. Bạn vào seting cài đặt lại về Tiếng Anh

3 Likes
2 Likes

Bạn cứ đăng nhập như bình thường đi. xong rồi nhấn vào account góc trên bên phải xổ xuống vào setting (parara~) chọn ngôn ngữ rồi f5 lại trang là ok.

1 Like

ai chỉ em cách chuyển từ ngôn ngữ Trung sang tiếng Anh được không ạ ?

1 Like

Click chuột phải, sau đó nháy vào Translate to English (cái ở cuối) là dịch ra được liền.

4 Likes

Bạn làm như hướng dẫn
Bạn vào link này https://www.coursera.org/account-settings Ở mục Langue chọn English và nhấn Sauvegarder rồi F5 lại là được.
Nhớ phải ấn “Sauvegarder” nhé, có nghĩa là “Save” á.

3 Likes

cảm ơn bạn nhiều nè. bửa đăng nhập vô học mà bị lỗi này tìm hoài k dc, nên bỏ luôn, h thấy cmt bạn lam theo thử mà ok ne

A post was merged into an existing topic: Duplicate posts will be moved here

Cứu tinh cuộc đời mình :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

Cảm ơn bạn , nhờ bạn mình đã chuyển thành english được .

Đang ở trang coursera.org/ vào My account, bấm chọn settings/Account/ Language/chọn English/ bấm nút Sauvegarder (save). Reload trang hoặc bấm F5. Sau khi reload thì giao diện sẽ trở về English.
Mình làm theo cách này thì vẫn được nha. Mình dùng Cốc cốc.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?