Convert object sang json bị lỗi không có dữ liệu?

Em có một class Person gồm 3 thuộc tính là họ tên, ngày sinh, quê quán và một class là Student kế thừa từ class Person và có thêm một thuộc tính nữa là lớp.Khi em dùng ajax gửi dữ liệu từ các input về php thì thằng php nhận được rồi sau đó em khởi tạo thằng Student với 4 thuộc tính em nhận được. Nhưng khi mà em dùng json_encode thằng object student và trả về cho thằng ajax thì nó lại rỗng nhỉ? Ai giúp em với ạ. Em cảm ơn

trình duyệt báo fail kìa, bạn phải bật network xem mã lỗi hay phản hồi cụ thể của request đó rồi đưa ra phán đoán, khi nào không được thì mới hỏi chứ, mà có hỏi thì cũng phải up code dạng text để cho người ta có thể giúp bạn, bạn muốn người khác gõ lại code của bạn để chỉnh rồi giúp bạn sao?

trở lại với vấn đề
bạn phải biết rõ cái dòng json_encode của bạn nó ra được cái gì, có đúng ý bạn nghĩ hay không, nếu không đúng thì bạn cần kiểm tra lại cách dùng hàm đó của bạn
và tệ nhất là bạn phải tìm được một đoạn code mẫu nào đó gọi json_encode từ object mà chạy được (ra đúng json và có đủ thuộc tính của class object đó)

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?