Công nghệ thông tin hệ dân sự của học viện KTQS có tốt không?

mọi người cho e hỏi học công nghệ thông tin ở hệ dân của hvktqs chất lượng có tốt không ạ?
E mới nghe lóng ngóng thì hệ dân chỉ được cái lây tiếng thơm của hệ quân … haizz. buồn.

Xin chào bạn Duy Nguyễn đức. Mình nói trước là mình không rõ hiện tại chất lượng đào tạo của hvktqs ra sao. Nhưng mình có 1 số bạn bè học ở khoa công nghệ thông tin hệ dân sự của hvktqs và giờ khi ra trường 5 năm các bạn ý đều có mức lương ~ 20 củ. Bạn có thể tham khảo thêm trước khi quyết định sẽ học ở đâu.

1 Like

A post was merged into an existing topic: Topic này để lưu trữ những bài viết off-topic v3

Post trùng, move sang chỗ khác.

2 Likes

a có thể cho e xin fb của mấy a ấy e hỏi thêm chút thông tin được không ạ

Chào bạn @duy_nguyen_duc2. Mình không tiện public profile facebook của bạn mình lên đây được và sự tế nhị cần thiết bạn cũng không quen để họ có thể chia sẻ nhiều điều với bạn nếu họ không thích. Nhưng mình vẫn sẽ inbox cho bạn link face để bạn tham khảo

1 Like

e cảm ơn nhiều ạ !!!

ktqs cũng thuộc vào trường gần top về cntt ở hà nội thì phải.

nhưng mà là hệ dân hay hệ quân anh nhỉ?

trường này giờ nát lắm, hệ quân k nói chứ hệ dân chạy chọt điểm chác, coi cóp ghê lắm. mình có bạn học ở dây nên nói chính xác một 100% và kể cả ông thầy dạy vật lý cũng confirm là hệ dân giờ lắm vấn dề. môi trường học tập cũng k tốt, phục vụ thì như l**, nói chung chung mình khuyên thật lòng là k nên học cái trường này và bất cứ trường nào của quân đội, công an hệ dân. (y mình k giám nói chứ ngành khác thì nói chung nát hơn shit).

haizz… biết tin này hơi muộn. Giờ e không còn đường lui nữa rồi.
về việc môi trường học tập không tốt thì cũng đúng thật a ạ, vào mấy group hệ dân của trường nát bét, chả thấy học hành gì mấy, haizzzz

hồi anh học còn phải học dãy nhà sau sân bóng khổ như gì, giờ trường xây cái nhà to vật vã thì chắc cơ sở vật chất là ngon rồi.
học sao là do em thôi. Đừng đổ thừa môi trường làm mình học kém là được.
học đh thì chủ yếu là tự nghiên cứu chứ không kiểu cần có đôi bạn cùng tiến kiểu phổ thông mà cần các bạn khác chăm học
p/s: anh học master hệ dân sự học chung với hệ quân sự, các bố qs được cử đi học thì càng chạy điểm cực ác (chạy để qua và chạy để đạt điểm giỏi), nhưng kiến thức các thầy truyền tải trên lớp, cũng như điểm số cho người chạy mà học không tốt chỉ đủ qua thôi, muốn chạy điểm giỏi thì phải ở mức cận giỏi rồi.

2 Likes

cảm ơn những chia sẻ của anh ạ. !!

anh học cùng hệ quân chắc lực học của a cũng dữ dội lắm nhỉ !
Vào trong đấy phấn đấu tốt, các thầy cho slot vào hệ quân học hay là mình làm bài ktra ạ ??

Gửi bạn @duy_nguyen_duc2.
Trong môi trường nào cũng có cái tốt cái xấu. Nếu đã đăng ký xác định học ở đâu thì chỉ có bản thân tự cố gắng lên thôi. Nếu quyết tâm dù bạn ở nhà không đi học đại học vẫn thành tài, còn không dù bạn đi du học cũng chỉ trở thành người vô dụng.
P/s: Không ai thừa thời gian để đi confirm hết các điểm tốt và xấu của trường đại học cho bạn đâu. Chúc bạn thành công!

1 Like

e cảm ơn a nhiều ạ.!

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?