Coi video bị sọc màn hình

Em chào các bác , anh chị trong nhóm .
Em tên Tuấn Ken quê Đồng Tháp .
Hiện tại em đang sử dụng laptop lenovo ideapad 320 corei7 , em bị tình trang là coi watch trên facebook bị như hình , ngoài ra em coi trên youtube vẫn bình thường hoặc video có sẵn trong máy vẫn bình thường . Em đã gỡ google chorm rồi cài lại vẫn bị ạ .
Em có kiểm tra card màn hình vẫn bình thường , driver đầy đủ , VGA thì e chưa dùng nên ko biết ạ , em mới mua laptop được gần 1 tháng rồi , mong các cao nhân chỉ giáo ạ .
Lí do : Em chưa đem ra tiệm được vì tình hình dịch bệnh căng thẳng
Em mong các bác giúp đỡ . Chân thành cám ơn .

Thế còn browser khác thì sao? VD như Firefox

dạ vẫn bình thường ạ chỉ có chorm thôi . Mà google chrorm lâu lâu mấy bị như hình em đăng á

Xoá hết extension chrome đi bạn và đổi sang browser khác

tên Tuấn Ken là biệt danh mình thôi bạn

Mong bạn giúp đỡ nha

Sọc màn hình khi xem video thường do card đồ họa hiện tại. Bạn có thể chỉnh cấu hình lại từ phần cài đặt của card đồ họa. Nhưng chỉnh phần nào thì mình chả nhớ.
Lúc trước có bạn hỏi trên 1 nhóm lập trình thì có bạn chỉ chỉnh được. Bạn thử mở phần cấu hình card đồ họa vọc thử xem sao. :smiling_imp:

2 Likes

ok cám ơn bạn nhiều nha

Cám ơn bạn nhiều nha . Để mình lên mạng coi hihi .

Lên mạng có khi lại gặp trường hợp “không nghĩ ra từ khóa để gõ” :D. Nào, thử xem:

1. Gõ lên trình duyệt của bạn chrome://settings
  2. Gõ vào ô tìm kiếm từ hardware
  3. Kéo thanh trượt về bên trái để tắt dùng phần cứng
  4. Thoát trình duyệt Chrome chừng 30-45 giây sau rồi mở lại. An toàn hơn: restart lại máy tính.
9 Likes

Dạ e cám ơn nhiều nha❤

dạ em cám ơn .
Tạm thời hết bị rồi ạ .

Nếu thấy đã ổn, bạn nhớ check “Sâu lú sân” vào cái trả lời của mình ở trên để các bạn khác có thể nhanh chóng thấy được kết quả khi đọc chủ đề. Xin cám ơn!

4 Likes

Ok bạn .
Mọi người ơi cách của bạn này chỉ tạm thời đã khắc phục được sự cố của mình rồi .
Bạn nào bị giống mình làm theo nha .

2 Likes

thanks bạn nhìu, làm theo và fix được

tôi cũng bị tình trạng tương tự trên điện thoại, hiện tại đang dùng xiaomi mi mix 2s + rom evolution X

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?