Code php không chạy trong file php

Mình dùng một template html có sẵn và chuyển sang file php, nhưng khi chèn thêm code php vào thì không chạy trong khi những code html vẫn chạy bình thường, mình không hiểu tại sao lại như thế?

1 Like

bạn đã cài server để chạy php chưa ?
link tải
http://php.net/downloads.php

Mình cài Xampp và chạy file trong htdocs, chạy những file php tự viết thì ngon lành nhưng định xài một cái template cho đẹp thì ko chạy được.

vậy thì mình không biết bạn gì nữa. Bạn có thể đưa lỗi hay code bạn lên đây được không ?

Nó như thế này ạ, không hiểu tại sao
code

giao diện

bạn chạy file này như thế nào ?
bạn có thể đưa hình lúc bạn chạy file này không ?

mình vào thư mục chứa rồi mở thôi, cái đấy chắc không ảnh hưởng đến kết quả đâu.

Bạn chạy thế thì php sao chạy được. Bạn bật trình duyệt gõ: localhost/trung/adidas/index.php

Mình chạy được rồi :relaxed: , thankyou bạn so much, mới học php nên ko rõ lắm tưởng chạy thế nào cũng dc :sweat_smile:

Bạn giúp mình với. Mình bật wamp và sài netbean bình thường nhưng khi mình copy file làm hôm trước php, css vào thư mục wamp/www/web1 thì mình chạy vẫn ổn mà ngặt nổi lại sửa thì không được, thậm chí xóa vẫn chạy cái cũ bình thường. Bạn giúp mình với huhu

bạn kiểm tra lại kĩ xem file đang sửa và file đang chạy có cùng là 1 file không?

Cùng đấy, tại vì mình copy rồi mình chạy thì bình thường nhưng khi sửa lại kh có dấu hiệu của cái sửa và xóa hết code nó cũng đứng yên, kiểu như mặc định ý :3

bạn có thể chụp ảnh lên được không?

Mình làm đc rồi :3 Cảm ơn bạn nha

oki, nguyên nhân là do đâu v bạn?

mình có chuyển từ file html sang php để chạy. Mình sử dụng xampp để chạy rồi mà lúc mình code sao n k ra gợi ý với cả k nhận lệnh php ạ?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?