Code build ra thì không có lỗi nhưng debug lại không chạy được?

Các anh chị cho em hỏi thuật toán em viết sau khi build ra thì không có lỗi nhưng debug lại không chạy dc đuôi exe nó hiện thông báo unable to start program ’ C\user\hh\visual studio\project\c.exe’ Access is denied xử lý sao ạ?
Em xin cám ơn

1 Like

thử tạo project bên local khác ổ C nha :v

1 Like

Dạ rồi nhưng vẫn vậy anh ơi :sleepy:

vậy vào project properties - > linker -> …incremental gì gì đó. rồi đổi yes thành no :v

vào cái

C\user\hh\visual studio\project\c.exe

rồi chạy cái c.exe xem đc ko, ko thì copy cái exe đó qua ổ khác :v: build đc rồi mà ko chạy đc chắc do quyền admin hay bị gì rồi

Dạ em thử rồi nhưng mà vẫn hiện lỗi đó…
Em bật list lỗi thì nó hiện ra là: *error LNK1104: C\user…exe
Chắc bị gì trong tool properties rồi, :dizzy_face:

Trông có vẻ như em compile ở dạng debug không được rồi. Em cho xin cái hình compile code thử.

1 Like

DẠ ĐÂY ANH

Máy mình chạy code block thi thoảng cũng bị denied thế này nhưng khởi động lại máy là hês1t.

Access denied có nghĩa là chương trình chưa thoát hoàn toàn đấy, ở đây b1.exe chưa thoát hoàn toàn. Trường hợp này kiểm tra lại code nhé @huy

Trong code của @huy có một đoạn int c = a * b; trong khi ab chưa có giá trị. Đây là lỗi trong C. Ngôn ngữ khác có thể chấp nhận. Nhưng C thì không.

@huy đem cái dòng int c = a * b; để vào sau cái dòng scanf rồi chạy lại xem còn lỗi access denied không?

1 Like

dạ. em làm rồi. em thử cả với cái code in ra thoy mà nó cũng bị.

Có vẻ như em chưa compile code. Em làm gì để compile code?

1 Like

tạo project trên local khác C:\ thử xem @@

2 Likes

làm hẳn 1 tutor =)) thử xem có khắc phục được k.

3 Likes

Dạ. Ctrl+F7 để compile thôi anh. Khong dc anh @david15894 ơi@@!

1 Like

compile k dc luôn ah?? @@ e có cài avast hay j không? nếu có thì disable nó thử rồi compile lại @@ k được thì bó tay thôi =))

Bạn thử vào “services” (start->run-> gõ services.msc) … xem “application experience” có đang chạy k… nếu không thì khởi động nó

4 Likes

dạ. Đc rồi anh. Thanks anh ạ :smile:

2 Likes

Vậy lý do là gì vậy @huy?

avast chặn không cho thực thi ct + với sevices app experience em chưa active anh
@ltd

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?