Có phải video tiếng anh up lên youtube sẽ tự động có phụ đề ko?

Hiện tại mình có tìm đc vài video Udemy, nhưng mình chưa có trình nghe tốt được nên cần phụ đề, nghe nói là up video lên youtube nó sẽ tự cho mình phụ đề phải không ?

Có thể có phụ đề tiếng anh do youtube phân tích âm thanh giọng mà ra, độ chính xác không cao lắm đâu, để tham khảo thôi.

3 Likes

có đỡ hơn không chớ :V

Đúng rồi, nhưng để có được phụ đề tự sinh, bạn phải làm 2 việc:

1. Bật phụ đề: Đơn giản, chỉ cần thêm tag cc:on vào video upload
  2. Các video cần phải được xem ít nhất 1 lần
3 Likes

Chức năng phụ đề tự động của Youtube vẫn đang được Google thử nghiệm. Đôi khi phụ đề tự tạo của Youtube chẳng ăn nhậu gì với nội dung chính của video.
Như vậy, thà là không biết còn hơn là biết không chính xác, hậu quả sau này sẽ rất lớn, nhất là nó sẽ ảnh hưởng đến việc học tiếng Anh sau này của bạn. Nó sẽ khiến bạn nghe nhầm từ khi học tiếng Anh đấy.

5 Likes

phụ đề tự sinh chưa đủ chuẩn để xài =))

1 Like

Video người bản ngữ nói + ko có tạp âm nhạc nhẽo thì chính xác khoảng 90%. Đủ xài rồi

3 Likes

thế làm sao giờ cái thân nghe tiếng anh ko đc huhu

Đa số các video người bản xứ nói thì phụ đề tiếng Anh tự động rất chuẩn xác. Mặt khác, dựa vào phụ đề tự động, mình có thể tự test cách phát âm tiếng Anh của mình để cải thiện cách nói tiếng Anh sao cho như người bản xứ luôn. Tất cả phụ thuộc vào người nói thôi, khi mà phát âm sai thì phụ đề tự động cũng chả ăn thua gì.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?