Có phải plugin chỉ dành cho những trang web wordpress với host trả phí không?

Chào mọi người em đang làm một blog bằng wordpress cho bài tập cuối môn, tuy nhiên đến phần cài đặt plugin thì em không làm sao cài được. Có phải là plugin chỉ dành cho những trang web với host trả phí không ạ, em dùng host free của wordpress ạ.

Không liên quan gì đến host trả phí đâu. Bạn nên kiểm tra lại trong code có lỗi gì ko hoặc plugin có phù hợp với version wp hoặc version php bạn đang dùng hay không?

2 Likes

bạn nói kiểu này, thì ở đây cũng không ai làm sao giúp bạn được

Xin vài screenshots cho mọi người xem lỗi gì đi bạn ơi! :yum:

Có thể có vài host nó tắt tính năng đấy rồi, bạn phải nói rõ bạn dùng host nào, khi cài thì báo lỗi gì

cái này mk kiểm tra như thế nào vậy ạ

đây b ơi, phần plugin của mình bấm vào nó cũng chỉ hiện như này mà k sọc xuống để thêm mới hay gì cả

Vào mục “Xem tất cả” thì sao bạn? Mình đang xài WordPress 6.3.2, host trên hostinger, giao diện như như này. Chỉ cẩn chọn “Add new” là triển thui.

Đúng rồi đấy, sài wordpress.com phải không? Tìm free hosting, ví dụ 000webhost.com rồi tự cài wordpress từ đầu.

Vậy do hosting nhà cung cấp đang chặn rồi đấy bạn. Mà nó đã chặn thì chỉ có thể nâng cấp thôi. Trước mình cũng có dùng 1 hosting miễn phí nhưng đâu bị chặn như vậy đâu

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?