Có nơi nào để giãi bày tâm sự như phim mỹ k mấy bác?

Em xem phim thì bên Mỹ khi có chuyện buồn hay có tâm sự muốn giãi bày họ hay đến nhà thờ, có cha xứ sẵng sàng ngồi nghe rồi cho lời khuyên các thứ. Ko biết vn có chỗ nào như thế ko nhỉ.

1 Like

Ở VN thì có bạn gái, vợ nhé thím :smile:

1 Like

Ra biển là cách tốt nhất, tôi thích ra biển mỗi khi cảm thấy buồn. Ngồi một mình và suy nghĩ, hoặc nếu có ai đó biết cảm thông, biết lắng nghe mình đi theo thì càng tốt!

2 Likes

em còn chưa được nhìn thấy biển, chắc 1 vài năm nữa khi có dịp or có tiền thì mới đi chứ h thấy biển có lẽ là 1 thứ xa xỉ :confused:

1 Like

Ở VN cũng có nhà thờ mà nhỉ? Nhưng mà mình cũng không vào nên không biết cha sứ như thế nào.
Cùng lắm thì đến tâm sự với các nhà sư như trong Truyện Cổ Remix ấy :smile:

2 Likes

Có gì thì cứ tâm sự vào đây, trên internet chẳng ai biết bạn là ai :v:

3 Likes

ko có tiền thì bạn gái cũng hiếm đứa nó ngồi nghe lắm bác à

1 Like

Thật ra là do ông kén chọn thôi, giờ ông kiếm đứa nào nhan sắc bình thường chịu ngồi nghe nó tâm sự thì chắc nó cũng chịu ngồi nghe ông chém thôi :smile:

2 Likes

thời đại này mình chả thấy cô nào có nhan sắc bình thường cả .Nhờ ơn anh facebook và anh google anh apple cô nào cũng như hoa hậu cả ấy

1 Like

Gọi 113 (nếu ở Mỹ thì gọi 911) để giải bày tâm sự. Ở đó họ luôn có mặt 24/7. Nếu không sợ tốn tiền, gọi 1900 6222

3 Likes

Vợ, thím thì được chứ bạn gái thì t khuyên là né hẳn nhá. Tướt luôn đấy :smile:

Trời! Sao không gọi mấy thằng bạn, bắt mua rịu ngon và chân gà đến và hành hạ chúng nó??? :grin:

Tôi chỉ mong có những ngày buồn! :grinning:

Chán cái câu này của ô quá đi! Trừ mấy em “yêu tinh” ra thì hầu hết đều đổ gục với man “trơ mặt”.

1 Chiến thuật chơi chơi:

10h đêm kêu 4, 5 năm chở đến gần chỗ bạn gái. Dấu mấy thằng ở góc trà đá nào đó, cấp 10k đủ mỗi thằng 1 cốc, cho muổi cắn. :grin:

Bạn gái hỏi là “anh đi gì đến đây?” thì nói là a đi buyt. Riêng câu này đã là “tường lửa tài chính” :grinning:.

Dẫn bạn gái đi tâm hự (vui nha, đừng sầu) đến khoảng 11h thì bạn gái hỏi “a về tn đây?”.

Trả lời: Em yên tâm! anh khỏe lắm, anh sẽ chạy bộ về tới sáng về nhà rồi đi học luôn. Để gặp e a có thể chạy tới bất cứ chân trời góc bể nào. :heart_eyes:

Bạn gái: Ôi như thế thì mệt lắm!, để em nhờ anh ngủ cùng với thằng bạn (trai) em :dizzy_face: sáng mai a đi buyt về sớm nhé!.

Lặng thinh…và kéo dài thêm 30" tâm hự.

Bạn gái: Thôi mình về còn vào nhờ bạn a ạ!

Ok, cảm ơn em! A ngại phiền bạn em nên nt cho bạn a rồi.

Bạn gái: Nhưng xa thế và muộn thế liệu họ có tới không anh?

Lạnh lùng… bạn anh mà em! Bạn anh đều rất tốt, anh báo bạn lúc nãy rồi. :sunglasses:

Nhắn 5 EA show hàng, lịch thiệp chào hỏi và lạnh lùng rời đi. Bặt vô âm tín vài ngày.

Bạn gái hầu hết thích mấy thằng lì lợm và lạnh lùng. Thiếu tiền là chuyện thường nhưng thiếu năng lực là chắc tụi nó ngán. Là sv bạn đủ năng lực để huy động 5 “trăm” ae vì mục đích phục vụ nàng.
FA lại còn lonely nữa thì hơi căng. :joy:

2 Likes

Toàn thấy FA chia sẻ cách tán gái :smile:

1 Like

Tạo một con robot rồi tâm sự với nó, tuyệt lắm đó bác , em làm thế suốt =)

1 Like

Nó chẳng khác gì 1 con robot TD dành cho coder. :laughing:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?