Có nên liên thông đại học không?

Chào mọi người, mình hiện đã tốt nghiệp Cao đẳng (loại khá) và đang thực tập Android tại một công ty cũng lớn (ko chắc chắn sẽ đc nhận vào làm chính thức), cái Android là do mình tự học và ở trường ko dạy gì liên quan đến mobile cả, mình nghĩ chương trình hoàn chỉnh đại học sắp tới cũng ko dạy gì liên quan đến định hướng công việc mà mình theo đuổi, nếu có thì chắc cũng ko bằng kiến thức đến từ việc thực tập, còn về tư duy lập trình thì 3 năm cao đẳng là quá đủ rồi.
Người nhà thì mong mình phải học để có bằng đại học, vừa mong muốn mình đc thành nhân viên chính thức, mà đi làm từ sáng đến chiều, tối phải đi học, ko biết mình đủ trâu ko đây :((
Theo các bác có bằng đại học sẽ mang đến lợi ích gì?
Và cho em lời khuyên về việc này với ạ

Vì cậu đã thấy bằng đại học không mang lại lợi ích gì hơn trong TH của cậu (và tớ đồng ý với cậu), tớ nghĩ cậu không cần tốn kém để học thêm đại học (nhất là khi cậu có thể học tất cả mọi thứ cơ bản trong ngành CNTT miễn phí trên mạng :smile:).
Bằng đại học, trong TH của cậu, chỉ có tác dụng thỏa mãn cái tôi của người nhà cậu, và đôi khi cũng giúp cậu tự tin hơn trong lúc phỏng vấn hoặc so học vấn thôi :smile:

Tớ tin là cậu hiểu rõ hoàn cảnh của cậu, và giá trị của bằng đại học đối với cậu rồi :smile: Cố gắng lên nha, cậu sẽ trở thành nhân viên chính thức một cách xứng đáng với nỗ lực của cậu.

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?