Có nên học ở Bách khoa Aptech không?

xin chào các bậc tiền bối , em đang có ý định học tại trung tâm bách khoa aptech vậy mong các bậc tiền bối cho em xin chút ý kiến với ạ

ban a sang fpt aptech hoc voi minh ne minh dang hoc o day nha

1 Like

em đang định học bên bách khoa anh ạ , mà nhiều aptech quá @ em chả biết lựa chọn cái nào :frowning:

ban khao fpt di hay hon ma

1 Like

mình đây cũng đang định học aptech đây :)), nhưng mà ko biết nên vào ko, vì còn đang học dh, chưa biết đc học thêm cái này có tác dụng gì ko?

1 Like

Aptech là trường dạy nghề, thiên về lập trình, làm việc với các ngôn ngữ phổ biến như C# và Java.

Ưu điểm:

• Sách Aptech viết rất chi tiết và dễ học.
  • Học để làm nghề nên nếu chịu khó học hành, ra trường không cần đào tạo lại.

Nhược điểm:

• Dân Aptechite đa phần thi trượt đại học nên nếu không kiên trì, rất dễ bị tâm lý bầy đàn bỏ học hoặc chơi game.
  • Thiếu 1 số kiến thức về thuật toán, cấu trúc dữ liệu -> nên tìm cách đọc thêm.
4 Likes

minh hoc aptech ban a ban co the chi cho minh cach hoac thuat toan va cau truc du lieu khong minh cam on ban nhieu @Phan_Hoang

1 Like

Có nên học aptech hay không ?
Câu trả lời là có vì aptech là môi trường rát tốt, đào tạo cho bạn kĩ năng cần thiết để làm việc luôn. Mà hơn nữa học không bao giờ thừa. Vậy câu trả lời là nên học.
tuy vậy aptech chỉ là trường dạy nghề, học xong cấp một chứng chỉ nghề (2 năm) . Cái này không thể thay thế được bằng đại học. Em lưu ý chỗ này nhé.

1 Like

Mình đã học ở Softech Aptech Đà Nẵng, làm việc qua 3 công ty rồi. Hầu hết kiến thức áp dụng tốt, không bị bỡ ngỡ quá nhiều khi làm việc

2 Likes

Bác có thể nói rõ hơn được không ạ. Vì mình mới chỉ học Softech Aptech Đà Nẵng ở học kì I nhưng cảm thấy không hiệu quả lắm. Và hiện tại mình cũng là sv năm 1 ĐHBKĐN- khoa CNTT. Mình xin cảm ơn ạ.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?