Có nên học ở aptech thay vì đi học ĐH?

Em thi đại học được có 20đ. Chắc là trượt hết mấy trường cntt rồi. Vậy có nên đi học aptech thay vì đi học đại học không ạ.

có mình đang học nè bạn học đi ko phải sợ gì khác mà 20 điểm vào được khối trường rồi à

2 Likes

mình cũng 20đ mà k biết chọn trường cntt nào đây

1 Like

Có trường nào 20đ k vậy

1 Like

cứ học đi bác bác có vào được trường đại học nào thì cũng vẫn phải ra ngoài học thôi =)))))) trong trường không dậy nổi những thứ cần để đi làm đâu

Mà học aptech có nặng lắm không ạ. Em tính đi học thêm tiếng anh nữa. Cho đảm bảo

có dadaayg bạn ko tìm hiểu à

1 Like

Có khối trường ĐH 20đ, không thì vô CĐ cho khỏe thân.
Có bằng CĐ hay ĐH nó vẫn đỡ hơn bạn à.
Theo mình kinh nghiệm cũng đã từng 20đ và mình đã chọn vào ĐH thì nên vô CĐ hay hơn, chương trình nhẹ có thời gian cày cuốc các thứ khác, Anh Văn này nọ, đi học thêm ở T3H(nếu lười tự học và có điều kiện :smiley: ) cũng ổn, hay đi làm thêm.
(Trong lúc học aptech rất dễ bị lung lay, bạn sẽ đọc đc các bài viết kiểu như nội dung nói về việc có kiếm đc việc làm khi làm aptech, cđ, đh hay không? rất dễ nản thật luôn :smiley: , )

Chuẩn là 20đ thì có nhiều trường ĐH, CĐ có ngành CNTT để bạn chọn. Mình học thêm khóa ngắn hạn bên T3H HN thấy đào tạo quá chán và hời hợt - không vận dụng được vào thực tế còn chưa kể lớp học thì lèo tèo vài người. Cho nên dù là học thêm hay chính thì cũng cần tìm hiểu thật kỹ trước khi đăng ký

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?