Có nên đi học lại

Chuyện là e sinh năm 2003 nghỉ học lớp 8 vì khi ấy gia đình em phá sản phải đi nơi khác. Bây giờ gia đình e đã khá hơn, liệu e có nên đi học lại không? Vì e học tốt và có khao khát đi du học, thật sự nhìn thấy m.n trang lứa đi học e đã khóc rất nhiều. Nhưng e ngại học cùng các e nhỏ tuổi hơn. Xin m.n cho e lời khuyên

1 Like

16 tuổi vẫn được em ạ. Khát khao của em không có cách nào khác phải học đâu.
Đầu tiên là phải bỏ suy nghĩ ngại đi bởi vì việc lệch tuổi với các bạn không có gì hiếm có to tát cả.
Cố gắng lên nhé !

1 Like

Vâng e cảm ơn, mẹ e bảo cho đi học lại mà e mừng phát khóc, mấy năm nghỉ thì e đi làm, sợ giờ học lại khó tiếp thu, nhưng thôi e cố gắng

Bước đầu chắc sẽ khó vì kiến thức bị quên nhiều. Nhưng mà kiến thức tầm lớp 8,9 sẽ lấy lại nhanh thôi vì em học tốt.
Chúc em thành công :slight_smile:

1 Like

các môn đều ok, trừ toán vs hóa. E cảm ơn nhiều :blush:

1 Like

Cố gắng đi học lại nha bạn :smiley:

Lớn tuổi hơn dễ được phân làm cán bộ lớp lắm, nếu thấy đủ khả năng cáng đáng cả việc lớp thì cứ nhận, cơ hội tiếp thu nhiều kiến thức hay ho.

3 Likes

Mấy bạn trên đã khuyên rồi nên mình không nhắc lại… Chỉ là chúc bạn thành công với ước mơ của mình.

cảm ơn bạn nhiều :blush::blush::blush::blush:

Mình học sau thì mình chùm cmn trường rồi :sunglasses:, ngại gì hả em, kaka

@Yennhi33 em nên đi học, sau đó sẽ dần nhận ra có những thứ mình làm được mà không cần đi học. Nhưng trong thời điểm này mình chưa biết làm gì thì nên đi học em à.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?