Có nên cho phép Dạy Nhau Học hỏi đáp về Crack phần mềm?

Vote không chia sẻ crack vì đây là vấn đề nhạy cảm, nhất là với lập trình viên (người viết ra phần mềm để bị người khác crack)

2 Likes

Mình đồng ý với anh bachtiensinh, tại vì trong diễn đàn vẫn có một mục quan trong là hacking, và tất nhiên việc crack ít nhất cũng liên quan tới việc hacking. Mình phản đối viêc share crack!! Nhưng rất thích ý tưởng share những tài liệu liên quan tới crack, debug… đều là 1 phần của lập trình. Chỉ không muốn mọi người trực tiếp share tool crack hay Key thôi. Nếu có gì không đúng, mong mọi người bỏ qua…

2 Likes

Khái niệm hacking của DNH khác với Hacking trên báo. Hacking ở đây không phải là phá hoại, Hacking ở đây là thay đổi cái sẵn có, để tạo ra một thứ mới, hay ho hơn.

Đây mới gọi là hack

Khi nào có thời gian Đạt sẽ dịch bài này, để mọi người hiểu như thế nào là hacker.

Cracking ngược lại, là hành động phá hoại.

5 Likes

Tại vì ban đầu, e cứ phân vân cái mục hacking news của diễn đàn, ah giải thích như vậy thì e hiểu rồi, và e cũng muốn diễn đàn tập trung vào lập trình ^^. Đồng ý không liên quan Crack.

1 Like

Hacker News dùng chia sẻ những thứ như…

• Một ngôn ngữ lập trình mới
  • Google đưa ra sản phẩm mới công nghệ mới từ project X
  • Cách giải quyết một vấn đề cũ, những với giải pháp mới và hay hơn

^^, Vậy thì e nghĩ ah nên bổ sung mấy thông tin này trong phần “About the Hacker News category”, để mọi người được rõ hơn về ý tưởng của category này.

1 Like

Done

1 Like

Chỉ cách crack cũng được anh ah!
Nhiều lúc muốn dùng mà không tự crack được, lên mạng tìm thì khi được khi không, tự mình làm là chuẩn nhất :smile:

Vậy tới 1 ngày em viết phần mềm, em tốn công sức ngày đêm viết, cuối cùng bị crack thì làm sao em có tinh thần mà làm nữa.

Em tập chuyển sang dùng phần mềm miễn phí, open source đi nhé.

1 Like

Em cũng nghĩ là không nên share crack, vụ đó thì search trên google không thiếu, chỉ là có thời gian tìm link không die hay không thôi, không liên quan tới bên mình. Sau này 4rum mình phát triển nếu cần thì có thể cân nhắc sau, not now

2 Likes

Mình ngĩ không nên chia sẻ crack trên đây. DNH là nơi các bạn/anh/chị/em tìm tòi thỏa đam mê lập trình của bản thân.

1 Like

Em nghĩ DNH nên tập trung Chia sẻ và Giúp đỡ lẫn nhau về học lập trình thì sẽ đúng với mục tiệu chính của diễn đàn ạ. :smiley:

e nghĩ ko nên! còn diễn đàn nên phân nhỏ theo một vài mục như vậy nó dễ tìm hiểu hơn :slight_smile:

1 Like

Mình nghĩ ko nên dính dáng gì tới mấy vấn đề crack này cả, dễ dính phốt cho 4r, mà trên mạng thực sự là quá nhiều 4r có những cái ý rồi.

1 Like

Khi nào có bài viết nhiều thì Đạt sẽ cho vào mục nhỏ hơn, hiện tại cứ post vào http://daynhauhoc.com/category/uncategorized nếu không thấy chỗ nào phù hợp.

em nghĩ DNH không nên cho phép xin và gửi Crack, nhưng việc hướng dẫn dịch ngược và crack lại là một chuyện khác, đó cũng là kỹ năng và kiến thức :smiley:

Nhưng không ai thuê em để làm việc đấy cả. Có thể có, nhưng rất ít, và nếu có cũng khó đến lượt mình.

1 Like

cho e hỏi là a có tài liệu gì về cách lập trình căn bản về virut ko e muốn học ngành an ninh mạng ở BK HN … e mới năm 2 nhưng e muốn tự mình viết 1 con virut bằng C ++ thấy các a khóa trên bảo dễ mà e ko có cái gì xem để hướng dẫn …

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?