Có nên cài phần mềm diệt virus cho laptop?

Giờ này mà bác còn xài mấy cái bản crack trên mạng :smiley:

1 Like

Á cái đù :smiley: Đã xài phần mềm diệt virus lại còn crack thì “Vạch áo cho người xem lưng” hihi =))

Điều đó chẳng khác nào xài “sticky password full crack” :(((((((

của một anh trong daynhauhoc cho mình mà :sweat_smile: anh ấy nói chỉ có bản tiếng nga miễn phí thôi, nên mình xài đại, giờ phát hiện có bản tiếng anh nữa nên xóa hết, xài mặc định window

1 Like

Haizz. Chiều nay của em đây :frowning:
https://forum.avast.com/index.php?topic=202127

Hí hí :smiley: Bản tiếng Nga miễn phí, tuy nhiên hoàn toàn có thể chỉnh sang tiếng Anh được =))

Mấy phần mềm diệt virus free này đa số là key không hợp pháp, sẽ bị block ngay khi chạy hoặc update version mới, trong khi đó hằng ngày hằng giờ có vô số virus mới sinh sôi nảy nở. Hỏng hết hỏng hết.

Klq, nhưng ý kiến riêng của mình là tuỳ máy, tuỳ nhu cầu mà xài hay không xài. Giống mình đây, có 2 máy, 1 máy làm việc, các file, bản thảo này nọ, giao dịch ngân hàng đều tiến hành trên máy này nên mình cài anti – virus để bảo vệ ( mình đang xài Eset, vì ra file USB nó cũng bảo vệ thông qua pass master luôn, khỏi sợ mất dữ liệu). Còn 1 máy chỉ sử dụng xem phim” ấy ấy”, chơi game…thì cài làm gì. Thân chào và cươi lương thiện. há há

Win thì bật Windows Defender, Smart Screen, UAC là đủ.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?