Có nên cài phần mềm diệt virus cho laptop?

Như tiêu đề nay rảnh mở chủ đề tán dóc chơi. Có nên cài phần mềm diệt virus cho laptop của MÌnh không ? Bạn có cài không ?

2 Likes

Microsoft Security Essentials dùng cái này thấy cũng ổn ổn :slight_smile:

3 Likes

E chả dùng bác ơi. ubuntu k biet sài cái nào

1 Like

Nên dùng, còn nếu dùng laptop mà chỉ nghe nhạc, xem phim, lập trình, ít tải tài liệu trên mạng thì dùng Windows Defender cũng đc.
Có ba selection: avast, kaspersky, bitdefender

2 Likes

ubuntu khỏi sài , yên tâm

1 Like

win thì vote kis , avira

2 Likes

Dân lập trình hầu như tôi chẳng thấy ai cài vì nhiều khi nó cứ dính virus là bắt đầu file trong hệ thống gặp vấn đề . Sau đó thì đủ thứ lỗi … từ lâu tôi đã nói không với Antivirus . Cài phần mềm nào đó nên chú ý đường link là được !

2 Likes

Thực ra thì antivirus không chỉ chống virus mà nó còn bảo an toàn khi ta lướt facebook, web, mạng, … Ngoài ra nó còn chống keylogger, trojan, … và kiểm tra và vá lỗ hỏng hệ thống, … như bkav thì còn có tính năng giao dịh an toàn nữa. Bây giờ trên mạng tuy hữư ích nhưng cũng k an toàn như trc đâu :wink:

3 Likes

Máy đã 2 năm không cài phần mềm diệt virut và vẫn ngon ơ :joy::joy::joy:

2 Likes

Số anh may ghế :joy:

2 Likes

Phòng bệnh hơn chữa bệnh, đừng click vào mấy cái link, ad bậy, đừng download ở những trang không chính thống, khi cài đặt phần mềm chú ý bỏ chọn phần cài thêm third party,…

Ra đường lượm được USB cũng đừng vội mừng đem về nhà xài, biết đâu hacker nó cố tình đánh rơi thì sao…

3 Likes

cứ Bkav pro mà quất thôi

1 Like

vius nó đâu có phá máy của bạn mà chả ngon :joy:

2 Likes

Chắc anh ít khi vô web bậy nhỉ??? :smiley:
Mà có khi nào một đống keylogger nó nằm theo dõi anh đấy ? :smile:

2 Likes

Máy để đó đã 2 năm chưa dùng :joy:

1 Like

Theo dõi làm gì đâu bác.
Tk ngân hàng lúc nào cũng 0 đồng
Bạn bè facebook thì 100 :))
Tiền không quyền không. Theo dõi tốn thời gian ấy :joy_cat: :trollhacker
:

2 Likes

Ăn ở tốt mà :joy:
Thỉnh thoảng đi liên xô tý thôi

2 Likes

Mình chỉ dùng Add-on Adguard của Chrome. Vậy là ổn.
Adguard rất tốt, mình test thử với hầu hết những trang web đen, kết quả trả về tranh web thuần, rất sạch sẽ. Không bị tình trạng chuyển hướng trang web sang trang web khác chứa mã độc khi click vào link. An tâm lướt web.

Với mọi tài khoản, bật tính năng xác minh hai bước. Hiện Google, Garena, Facebook, Microsoft, Steam… đều có tính năng này cả.

Dùng Ubuntu nên mình an tâm hơn. Windows vừa rồi mình mới bị bạn troll, nén cả con virus + keylogger rồi gửi cho mình :joy: Từ đó mình xài Ubuntu luôn :grin: mặc dù fix được nhưng mình lo tương lai lại bị lần nữa.

2 Likes

:joy: mình thấy ubuntu ổn nhưng mà máy mình vụ vào mạng chán quá. lúc mạnh lúc k vào đc mặc dù windows sài phà phà

Tôi thấy BKAV làm sao đủ trình độ mà chống virus mà nhỉ ? Trước học BKAV sinh viên dính troijan hourse , cài BKAV vào thì bye Win luôn . Từ lâu tôi đặt niềm tin vào bản Kaspersky free , máy dính virus chỉ cần cập nhật và quét dữ liệu an toàn . Nó là rất nặng nên quét virus xong là gỡ !

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?