Có nên cài Microsoft Office 2016 (lậu) không

Tình hình là em đang sử dụng Libre Office, thấy vẫn ổn hài lòng với Writer và Calc. Nhưng gần đây em hay phải tạo slide thuyết trình thấy thật tệ hại với Impress. Em đang phân vân là có lên cài Office 2016 để dùng Powerpoint không (em không thích dùng phần mềm lậu và chưa cài phần mềm lậu nào). Mọi người vào cho em xin ý kiến.

3 Likes

Vậy thì mua bản quyền cài thôi bạn. Băn khoăn gì nữa nhỉ ?
Dùng bản quyền thì đi đôi với việc đảm bảo quyền lợi :smiley:

3 Likes

em cài office 10 đi, anh cho key(bản quyền đàng hoàng) xài

4 Likes

Mình sinh viên con nhà nghèo nên toàn dùng đồ lậu :cry: nhưng thấy cũng ngon đấy :blush:

3 Likes

Không có tiền mới băn khoăn chứ có tiền em không phải băn khoăn rồi :grinning:

3 Likes

Anh @nguyenhuuca Có key cho bạn kìa
Cảm ơn anh @nguyenhuuca :smiley:

4 Likes

Key ở đâu vậy,có thể inbox cho em không, em cảm ơn

4 Likes

MS cho anh, gửi rồi nhé chỉ office 2010 plus thôi.

4 Likes

Cài thử Kingsoft Offcie đi .Mình toàn dùng thằng này !
Link bản Windows : http://www.kingsoftstore.com/download-office/index
Link bản Linux : http://wps-community.org/download.html
Nguồn gốc : Kingsoft ,China
Giao diện đệp và tương thích tốt,hỗ trợ nhiều cửa sổ ,miễn phí .
Có nhiều Template đẹp.
Hỗ trợ đa nền tảng.
Đảm bảo cài xong bỏ Libre Offcie lun :slight_smile:
Mình hay dùng thằng này để cover file của MS ra .PDF thì thấy k lỗi Font như Libre Offcie :slight_smile:

3 Likes

Mình cũng nghèo nhưng cũng khuyến khích một số bạn có điều kiện dùng phần mềm trả phí đàng hoàng. Những sản phẩm họ tạo ra có giá trị và thiết thực cho công việc của chúng ta.
Bạn mua một mớ rau còn phải trả tiền cơ mà. Có ĐK thì không nên dùng lậu bạn ah

P/S: Không có DK thì … Thôi, tùy bạn giải quyết ^^!

3 Likes

Em ko có ý kiến nhiều nhưng nhà nghèo quá nên full soft trong máy toàn crack cả :joy:

2 Likes

Nhưng chỉ khi ko kiếm nổi key thì em mới crack còn ko thì cứ dùng đàng hoàng thôi :slight_smile:

2 Likes

Mình xài office online của google và ms miễn phí :yum:

4 Likes

Mình cũng thử rồi nhưng chỉ dùng đc mỗi Offcie của Google còn MS thì chịu thua …Nó kiểu gì ý !
Mình vẫn thích Kingsoft Offcie hơn …Giao diện khá đẹp mặc dù miễn phí …Từ hồi biết nó mình k phải cài Libre Offcie với lại tìm cách crack MS Offcie nữa !
Hỗ trợ đa nền tảng lun :slight_smile:

1 Like

Em xem cũng thấy hay hay cơ mà bị dị ứng với China bác ạ.:grinning::grinning:

1 Like

Tùy bác thôi ! Tại trong danh sách các bộ Offcie miễn phí em biết mỗi Kingsoft là ngon còn Libre vs Open thì khá chuối và giao diện còn xấu nữa .

Đạt cũng dùng Kingsoft :slight_smile: Tốt hơn Libre và Open nhiều, tốt hơn cực nhiều :smiley:

Google Docs cũng tốt nhưng mở bằng Browser không tiện lắm.

5 Likes

mình hay dùng Latext để viết bài cũng như làm slide trình bày. viết bài, slides bằng Latext cũng rất đẹp, khoa học và chuyên nghiệp.

1 Like

Em hơi băn khoăn khoản theo dõi người dùng của mấy công ty Trung Quốc, anh cho ý kiến được không.

1 Like

Mình cũng không tin tưởng
Me too

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?