Có cách nào để xem được bản dịch trên safari như trên điện thoại android?

Chào mọi ng, chẳng là mình nghe nói đọc tài liệu với đọc code trên ipad rất là phê nên mình có mua ipad về đọc thử, thì thấy không được tiện lợi như trên điện thoại android ở chỗ ko dịch dc nhiều từ 1 lúc, ko biết được từ nó phát âm như thế nào.

Ở điện thoại android chỉ phải select chọn 1 vùng text rồi chọn dịch là tự động mở thêm 1 app gg dịch.

Mình có tìm trên app store mà ko thấy cái nào dùng được.

Mấy bác code ios cho mình hỏi là có cách nào để code 1 app khi mà user select 1 vùng text trên sarafi thì hiển thị thêm 1 lựa chọn dịch bên cạnh sao chép/ tra cứu/ chia sẻ không? Rồi khi chọn dịch sẽ mở app kia chỉ là có webview chứa trang google dịch thôi.

Thanks mọi ng.

Dùng Microsoft Translator đi bạn.

1 Like

App này có chế độ trình duyệt như safari, tra từ ngay trên đó, có nhiều loại từ điển + google dịch

2 Likes

App của bác ah, bác có thể thêm cái tính năng chọn cả đoạn văn lúc lướt web ko, chứ mh thấy chỉ có thể click vào 1 từ để xem nghĩa, mà nhiều khi cần dịch cả 1 đoạn mới hiểu đúng.

Có chọn cả đoạn mà bạn, nhấp giữ là nó ra menu để quét chọn.
Mà hạn chế sài google dịch để tra cả đoạn thì tiếng anh mới khá đc :)), sài từ điển anh- anh trong app ấy

1 Like

Đâu lúc chọn trình duyệt lướt web ko giữ để chọn nhiều dc, mình có thử rồi mà, lúc đọc báo thì giữ chọn nhiều được, lướt web thì ko.

Có thể trang web nó chặn context menu (chặn copy paste ấy), bạn xem trên trang web nào ? ios bao nhiêu?

1 Like

doc.qt.io nó đâu có chặn copy paste, ipados 13.4.1

Thế thì hơi lạ iphone ios 13.4.1 vẫn chọn bình thường, để hôm nào m lấy ipad test thử :smiley:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?