Chuyên mục phỏng vấn người nổi tiếng!

Kiểu như viết cho chip,… nó xử lý, chạy hả anh

2 Likes

@ltd Anh có thể chia sẻ về những việc anh làm trong 4 năm Đại học được không ạ? Em năm nhất, giờ hơi bị lạc lối chưa thể vạch được kế hoạch rõ ràng cho bản thân. Anh có thể chia sẻ để em làm hình mẫu áp dụng được không ạ? Em cảm ơn!!! :smile: À ngày xưa anh có hay tham gia hoạt động Đoàn Hội không ạ? Em biết những cái đó rất bổ ích nhưng em ngại tham gia quá.

2 Likes

anh @laptrinhio nói hay quá

1 Like

Ngày xưa đang thời sinh viên, ngoài việc học ra bạn có chơi game hay hoạt động ngoại khóa gì không. Hay dành tất cả thời cho việc một mình với chiếc máy tính ?

1 Like

@laptrinhio Anh ơi hiện tại em đang muốn học lập trình cho ios theo hướng làm game mobie kiểu rgp. Em rất thích các game rgp như Seven Mysteries và School Cheater ( các game này đều do ngươi Việt làm ra, anh nên chơi thử :kissing_smiling_eyes: ) . Thì nên học về cái gì, thưa anh ? Em đang định học bằng Swift, nó có phù hợp ? Với lại anh có tài liệu học tiếng anh theo chủ đề và chuyên ngành em muốn học không ạ, em nghĩ học tiếng anh như vậy thì tốt hơn, em xin cám ơn. :slight_smile:

1 Like

Anh @ltd cùng mọi người cho em hỏi. Em học điện tử viễn thông, trong lúc học thực sự e rất chểnh mảng việc học, Em ra trường được mấy tháng rồi, đang tự học lập trình C/C++ vì em định theo nghề lập trình vì hiện tại em không biết học gì để có việc nữa. Em cũng đi phỏng vấn nhiều chỗ nhưng kiến thức còn kém nên không được nhận. Về lý thuyết em cũng nắm tương đối nhưng em code kém. Vậy giờ em nên làm thế nào ? Thứ nhất là hướng đi của em có được không? thứ hai là em cần học như thế nào để cải thiện kĩ năng lập trình? Cảm ơn sự góp ý của các anh.

2 Likes

Ngược lại, mình ít đi học lắm.

Chơi game nhiều, bán đồ trong game cũng tương đối. Hack game cũng nhiều, hack game bán kiếm tiền cũng tạm.

Đạt hay ngồi máy tính, nhưng Đạt có đi nhậu thường xuyên, đi làm thêm ở ngoài, đi dạy học :smiley:

Còn bây giờ thì Không game, không hack, không nhậu, không làm thêm, chỉ còn đi làm và dạy học thôi. => Suốt ngày ôm máy tính :cry:

Đi phỏng vấn thêm vài lần nữa, xem thử mình yếu chỗ nào? Hỏi thử người phỏng vấn mình là mình nên bổ sung kiến thức gì.

3 Likes

A @ltd cho e hỏi , e đang học năm nhất mà vẫn chưa vẽ ra kế hoạch cho mình , e muốn làm về bên ứng dụng di dộng không biết là mình nên học ngôn ngữ nào hã a ?

Anh @ltd ơi, Em đã tốt nghiệp đại học chuyên ngành kinh tế. Nhưng em rất thích học lập trình.
Anh có thể chỉ cho em hướng đi nào phù hợp được không ạ?
Nếu anh chỉ step by step chi tiết thì càng tốt ạ.
Em cảm ơn anh!

A đạt ơi cho em xin một chút kiến thức khi đi phỏng vấn lập trình nhúng, ở viettel thì tốt ạ, em cảm ơn ạ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?