Chuyện của một thằng ngu

Em chào các bác ạ.

Đây chỉ là chuyện phiếm thôi, các bác đọc cho vui cũng được, bác nào có tâm vào chửi em vài câu cho bớt ngu với ạ.

Chuyện là nay em có thi một môn (Mạng máy tính). Từ khi bắt đầu có lịch thi là em đã liệt kê ra lịch thi rồi, và em chắc chắn là môn hôm nay thi vào kip 4 (3h chiều). Và sáng nay em vẫn ở nhà ôn bài, cho đến khi có thằng bạn nhắn tin hỏi thi được không. Lúc đó mới ngớ người ra biết mình nhầm lịch thi.

Có bác nào từng nhầm lịch thi như em không, xin hãy cho em thấy em không quá ngu : )))

Em hết chỗ để kể rồi, mong các bác thông cảm.

Em cảm ơn các bác ạ.

chưa , đừng quá tin vào trí nhớ của bạn , kinh nghiệm chụp cái lịch thi bỏ vào cái điện thoại :v

2 Likes

Uầy, hồi sinh viên bọn mình đánh chế đến 5h sáng, xong cho mấy đứa đi thi kíp 1 nghỉ để đi thi rồi bọn nó ngủ quên ko đi thi được thì có, chứ quên lịch thi thì rất ít. Vì lúc nào mình cũng chụp cái lịch thi lại để ra desktop, mỗi lần bật lên là nhớ 1 lần, nên ko quên được.

3 Likes

Lịch học có thể bị lỡ chứ lịch thi thì không :smiley: vì 50% khả năng là sẽ có thay đổi phút 70.

2 Likes

Tôi: Nay có buổi học.
ABC: Thôi cậu cố giúp tớ không toi.
Tôi: Vậy điểm danh hộ, hôm nào có lịch thi thì bảo tớ.
…. Một thời gian sau
Tôi: Môn này lâu có lịch thi thế nhỉ ?
ABC: Môn này thi lâu rồi. Hôm ấy cậu không đi à.
Tôi: ĐC…

2 Likes

Tớ thì thấy mấy cậu bây giờ xem ra ít nghiêm túc trong mọi việc nói chung, học hành nói riêng, có lẽ việc nghiêm túc nhất mà tớ thấy đó là chơi game.

Smartphone để làm gì? Lịch thi cứ làm vào đó cho nó nhắc đều đặn, rồi đi học sao lại chơi có một mình thôi, bạn bè ở đâu? Nếu có bạn, khi lên thi, không thấy xuất hiện tụi nó gọi điện tấp cập vẫn chạy lên để kịp thi.

Túm lại, chủ topic ở đây không phải là ngu, mà một gã chểnh mảng, thanh niên thiếu nghiêm túc.

4 Likes

Bác nói đúng. Em thực sự chểnh mảng và thiếu nghiêm túc. Em nghĩ đây là bài học cho em để nhận thức và thay đổi trở lên tốt hơn. Em cảm ơn Bác ạ.

3 Likes

Có kỉ niệm hay thời sinh viên rồi còn gì :grin:
Hồi sinh viên mình cũng học lại nâng điểm, cuối cùng quên đi thi, ăn nguyên con điểm liệt, 0đ cho môn đó.

Có ai lưu ban lớp 1 như mình không nhỉ? Cái tội ham đi học sớm.

3 Likes

Em nghĩ chúng ta nên chuyển topic thành kỉ niệm thời sinh viên hoặc học sinh :smile:
Em không bị lưu ban lớp một nhưng thời thi cấp vào cấp 3, tí nữa không được tham gia thi vì để thẻ dự thi trong túi quần và giặt xong thì nát bẻ thẻ dự thi luôn. May sao trường cấp 3 vẫn cho thi.
: )))

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?