Chương trình diệt virus tốt nhất trên Windows?

Em tò mò, thắc mắc không biết các anh chị đang sử dụng phần mềm diệt virus nào cho máy tính của mình. Các anh chị thấy nó hoạt động tốt không? Ưu điểm và nhược điểm những chương trình diệt virus đó?
Em định cài phần mềm diệt virus “tốt nhất” cho máy nên mong được sự tư vấn của các anh chị. Mặc dù biết rằng không có gì gọi là tốt cả, gì cũng có nhược điểm.
Cám ơn các anh chị.?

1 Like

Mấy năm rồi không dùng AV nên không rõ :smile:

2 Likes

Em nghĩ là Karpersky Anti-virus

2 Likes

Mình dùng Bitdefender total security. Nếu bạn chịu khó thì có rất nhiều chương trình khuyến mãi bản quyền, với lại được mấy trang công nghệ nước ngoài đánh giá là chương trình diệt virus bản quyền tốt nhất đó.

2 Likes

Hiện mình đang dùng JAV ( Japan Anti Virus ) :laughing:

Đùa thôi, mình đang dùng BKAV . Nói chung là mình dùng BKAV thì vẫn ổn chứ không đến nổi gì nhưng sau năm nay sẽ chuyển qua Kaspersky

3 Likes

Chương trình diệt virus tốt nhất là Windows Defender.
Mình thường xuyên vào trờiđất.com, dùng Windows Defender thấy không bị làm sao cả. Tuyệt vời lắm bạn à.

1 Like

Từ khi không dùng AV thấy mọi chuyện nhẹ nhàng hơn nhiều

1 Like

Bitdefender và kis cũng tốt. Bitdefender có vẻ nặng hớn và ngốn rám nhiều hơn, dùng cũng tốt, ngày xưa nó được đánh giá hơn cả Kis. Nhớ ngày xưa cài cả 2 phần mềm trên window bị xung đột nên trên máy luôn :smile:

1 Like

Japanese Action Video :smiley:

máy mình cùi nên chẳng muốn dùng… thật ra mình thấy cũng bình thường…

Bác thật tâm lý quá

Tâm lý chi…
Mình là mình chưa bao giờ xem Japanese Action Video cả :slight_smile:

Thanh niên du học liên xô…^6^

Từ khi cái thằng BKav nó phá nát cái PC của mình thì từ đó trở về sau mình không biết cái AV là gì nữa :smile:

Giờ hiểu vì sao có ông quảng nổ rồi

Em cũng không dùng AV , tại máy để code thôi chứ không cài soft nhiều :3

kas bạn à mình mua bản 160k một năm à

Theo anh thì em nên dùng SecureAPlus, nó là cloud antivirus nên chạy rất nhẹ và đặc biệt là tích hợp tới 12 engine diệt virus (trong đó có AVG, Avira, Bitdenfender, ESET, McAfee,…) nên vấn đề diệt virus không phải bàn. Và link: https://www.secureaplus.com/

Mà nói thêm cho anh em là nếu cần thiết thì ACE nên cài thêm cái Netcut Defender đi nhé, không bị troll cũng đau đầu … và nhọ lắm đấy :smiley:

Dùng KIS đi là tốt nhất rồi.

1 Like

quá chuân bác à nhưng mình cài em này máy mình khởi động lấu hơn không biết máy bác có thế ko à

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?