Chưa hề học lập trình, liệu có thể thi đậu ngành CNTT không?

Hehe đoán bừa để câu cao thủ vô :smile: à mà ngược lại nghĩa là học trường nào quan trọng đến 95% ạ :scream: em tưởng nó về 0 luôn chứ :smile:

1 Like

Có chứ, trường tốt sẽ được học với bạn giỏi, bạn chăm, thầy giỏi, còn ngược lại thì …

2 Likes

trường nào kì cục vậy em :open_mouth:

theo em tìm hiểu về năm 2015 là vậy :grin:

1 Like

:fearful: chắc cùng chương trình đào tạo không nhỉ ? Vì cái vụ khối D học cntt nó làm a hơi bất ngờ @@

Cái này thì quá bình thường

… vẫn cố gáng để trở nên giỏi…cái này mới siêu nhân anh @ltd ơi :smile:

1 Like

thực ra em cũng muốn thi a1 lắm, nhưng khổ nỗi kiến thức về lí của em quá là tệ :sob:

Các trường này củng không phải thế mạnh về CNTT, bạn nên suy nghĩ kĩ khi chọn trường :smile:

Đồng ý là quyết tâm của bản thân quyết định phần lớn, nhưng môi trường học tập cũng ảnh hưởng không nhỏ em ạ :smiley: thi bây giờ khác rồi còn gì, em nên mạnh dạn thêm môn Lý, rồi xem trường nào phù hợp đào tạo ngành Cntt hơn :smiley: anh ở Hn nên không rõ các trường trong TP HCM thế nào

1 Like

điểm toán cả năm lớp 10, 11 mà dưới 7 phẩy thì thi ngành khác cho khỏe…

Thi đỗ đại học đã em… Các anh ấy mấy ai học lập trình trước khi vào đại học mà lo.
Mí lại, học được Pascal thì lo gì khi bắt đầu học ngôn ngữ khác em.

3 Likes

@24khanhhuyenks HUTECH anh nghe đồn là 1 trong những trường có học phí cao nhất cả nước thì phải :joy:
CNTT em nên ưu tiên Bách Khoa (vì có APEC, nhờ APEC BK lên 25.5 :expressionless: ) hoặc KHTN và UIT, ngoài cụm ĐHQG thì có SPKT, mấy trường có xét học bạ thì anh nghĩ em không nên ham (theo ý kiến chủ quan của anh là vậy). Còn anh thì thích bên ĐHQG hơn nhưng [spoiler] thiếu 0.5 vào KHTN còn KTPM bên UIT lại quá cao :pensive: [/spoiler]
Lý học kì 1 em cứ học cho tốt vào, nhất là chương đầu vì nó là nền tảng cho 2 3 chương sau luôn, anh Lý năm 10 11 có 5.5 5.6 sang năm 12 mới bắt đầu ôn [spoiler] thi ĐH cũng được 8.5 nhưng rớt vì av quá thấp :sob: [/spoiler]

1 Like

Tại sao “điểm toán cả năm lớp 10, 11 mà dưới 7 phẩy” thì thi ngành khác? @tntxtnt

trường nào tuyển CNTT bằng khối D vậy e :smiley:

Khối D năm 2014 mình cũng có thi CNTT tại ĐH Mở, nhớ năm đó chỉ cần … 15đ :scream:
Nếu muốn theo Mềm thì mình nghĩ nên theo khối A1, cố gắng vào KHTN hoặc UIT :grinning:

1 Like

Bạn là con gái mà biết cả PTS và Wordpress thì mình nể bạn rồi đó :smiley:
Mình cũng thi khối D đc 15 đ nên giờ học Cao đẳng ngành CNTT năm nhất nè :smiley:
Mới học được 2 week nên mình chia sẻ 1 chút trải nghiệm sinh viên đầu tiên :v
Mình mới học 2 buổi môn Lập trình C. Mình thấy môn này khá giống Pascal. Nếu bạn biết Pascal rồi thì khá dễ.

1 Like

Thi rớt rồi vô trường Duy Tân - Đà Nẵng đê :blush:
Hãy về đội của anh :sunglasses:
Anh chuyên dạy kèm C/C++ miễn phí cho một số đứa khóa dưới :sunglasses:

(Thực ra là ăn trộm video của anh @ltd về để nói lại thôi :smile: )

3 Likes

Pts vs wp e chỉ biết sơ sơ thôi, chưa rành đâu a. Năm ngoái còn có thời gian lên mạng mày mò học, năm nay thì bỏ hết rồi, giờ em đag gắng học thêm lí như m.n khuyên đây, em sẽ cố ạ, cảm ơn những lời khuyên hữu ích của anh chị cúi đầu :blush:

Chị giỏi rồi em 15 tuổi mà chỉ biết C cơ bản và một chút về Java thôi :smiley: còn PTS và Wordpress thì hoàn toàn mù

1 Like

Mà chị là nữ cũng chả sao, nghành CNTT hay mọi ngành khác đều như vậy, người có đầu óc tốt và có văn hóa thì vẫn được tuyển làm như bình thường thôi, việc ở đây không phải là mình thuộc về giới nào cả mà chỉ phụ thuộc chủ yếu vào cá nhân từng người thôi :smiley:

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?