Làm chức năng chuyển đổi ngôn ngữ trên blogspot

e mún trang web e xuất hiện icon viet nam và tiếng anh để click nó chuyển đổi.
có a chị nào có link hướng dẫn hay chỉ bảo em không ạ cho e xin cảm ơn !!!

Làm thế nào để đặt một câu hỏi thông minh?

1 Like

Mình không hiểu bạn à

Câu hỏi của bạn liên quan đến việc thiết kế hệ thống thông tin, món này chẳng có code mẫu đâu bạn ạ.
Bạn nghĩ xem web đa ngôn ngữ thì nên làm thế nào, thiết kế ra, có thiết kế thì sẽ suy ra code. Để làm được thế thì phải rành công nghệ mà mình đang sử dụng, hiểu được quy trình hoạt động của nó.

1 Like

ý mình không phải code để mình chép vào bạn ạ
có nghĩa là đưa ra cái icon và mình click vào đó nó chuyển ngôn ngữ đó không phải là code bạn nhé

thì bạn vẫn phải code thôi, có gì là khó, cho 2 thẻ img, 2 event click chuột, đổi một cái biến toggle từ “vie” sang “eng” hoặc ngược lại, trigger render lại cả trang (hàm render sẽ căn cứ vào biến đó nếu là “vie” thì hiện các string Tiếng Việt, còn nếu là “eng” thì hiện string English, nếu xài một hệ thống framework có databinding như angularjs thì còn dễ nữa)

2 Likes

Capture
mình ví dụ bạn thấy đấy

Thì không phải như mình viết bên trên đó sao.

à bạn muốn làm thế trên blogspot à, hay là sao :roll_eyes:
Nếu là blogspot thật thì rất tiếc bạn phải chịu sự chi phối từ server của google và rất ít khả năng sửa được chức năng lõi. Hoặc là thêm widget auto translate, hoặc là gắn thẻ để lọc (bạn có thể đặt đường link lọc tag và thêm mấy cái cờ), không thể tự code thêm chức năng.

1 Like

Đúng mình muốn làm thế trên blogspot đó bạn.
bạn có link của ai hướng dẫn đó thì cho mình xin ạ

Không có cách nào làm toàn diện đâu bạn, mình update lại post trên rồi đó.

1 Like

Bạn có thể làm như sau:

3 Likes

Mình vào 2 đường link bạn thấy y chang có thay đổi gì đâu bạn

cảm ơn bạn nha để mình nghiên cứu

Người ta minh họa thôi mà, blog kia chắc blog nháp của ai đó.

cảm ơn bạn nè . mà bạn có gmail không chat với mình tí

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?