Chọn trường học và chọn mua máy tính

Lắp thêm 4 gb nữa là 8 gb, SSD nữa, máy ảo Android chạy mượt, dùng Linux chạy Android còn mượt nữa.
Không có nhu cầu gì đặc biệt thì lập trình như thế là quá OK r.

pc mạnh không nhất thiết phải chơi game, làm gì cũng đã lắm, C’mon.

2 Likes

vì e thấy học hệ thống thông tin quản lý cũng liên quan đến công nghệ và điểm thấp hơn :slight_smile:

còn 5-6 tháng nữa mà sợ điểm cao gì hả em?, bây giờ em học lực khá nếu tập trung ôn từ bây giờ thì vẫn dư sức đậu trường top về công nghệ thông tin nhé. Dẫn chứng là anh đây, anh sinh 1999, trước kia anh cũng học trung bình khá thôi, toán cỡ trung bình, hóa thì mất gốc, anh ham chơi nên 2 tháng trước khi thi mới tập trung ôn ngày ôn đêm, cuối cùng cũng đậu được trường công nghệ thông tin ở sài gòn nhé. Cho nên bây giờ nên tập trung ôn thi, mua máy tính thì để sau này đậu rồi chọn mua có trễ đâu mà lo.

em sẽ cố gắng. năm anh thi hình như lấy điểm cao đúng k nhỉ?

. chị cũng học lực khá mà cũng đủ điểm đậu cntt trường KHTT đấy. kaka mà chị học hệ thống ttql . mà lỡ e ko đậu cntt mà đậu htttql thì chị chia sẻ 1 chút cho e: nếu có học htttql ở trường KTế đà nẵng thì chọn chuyên ngành tin học quản lý ấy(60% là cntt)(chuyên ngành thì khi đậu vô đh rồi ms chọn. học trong lớp ni thì xác định 1 bên là mấy thánh cực giỏi về máy tính(tham vọng deverloper, designer), một bên là mấy đứa chay lười èo èo may mắn đậu đh.Mà chót lại thì cố gắng học để đậu cntt nhé để đỡ học râu ria 40% kinh tế.

2 Likes

em sẽ cố gắng. cảm ơn sự giúp đỡ của các anh chị

Nếu xác định học lập trình thì mua thêm ssd + 4 GB RAM nữa là được rồi

máy cùi có mỗi một khe ram nên phải mua thanh 8GB bỏ thanh 4GB tiếc

Thường mấy con lap có 2 slot ram mà nhỉ

máy này đời 2013 -2014, lại còn máy giá rẻ nên có 1 slot thôi :frowning:

Vậy xác định mua thanh 8 GB rồi, hoặc build con PC mới =))

1 Like

Dev với Designer thì ai mà chả làm được, cái gì mà “tham vọng deverloper, designer” hả cô bé???

(Riêng Designer thì chắc phải có tí khiếu, chứ éo coá tí óc thẩm mĩ như mình thì chịu)

Nói như chú Cốt Dạo: Dev chỉ cần biết “+ - * /”, quan trọng là “+ - * /” cái gì mà thoai:D

1. Chọn Đại học Duy Tân Đà Nẵng em nhé. Đó là lựa chọn sáng suốt của em đấy!

em ở hà nội sao vào đó đc ạ

Những trường top ở HN chắc bạn cũng có nhìn nhận của riêng bạn rồi. còn nếu bạn không quá quan trọng trường top thì trường nào cũng được cứ ước lượng điểm mà đặt nguyện vọng thôi. mình thấy mấy trường top dưới một chút học cho đỡ áp lực ;(, nếu bạn thực sự đam mê code nữa thì còn dễ làm trùm luôn.

ps: . Nhớ lại mình giờ này năm ngoái …

top dưới có những trường nào ok ạ

Bạn tham khảo thử video này nè:

1.Nếu thích học về cntt thì bạn có thể chọn toán tin nhé. Toán tin và htttql bạn có thể tham khảo bách khoa hà nội, điểm cũng không cao lắm.
2.việc mua máy tính phụ thuộc vào điều kiện kinh tế gia đình bạn, có thể mua ngay hoặc tích thêm đến năm 2,3 thì mua hoặc nâng cấp máy cũ lên là đủ rồi.

1 Like

T470 cpu thế hệ 6, e thấy có E480 vs L480 chạy thế hệ 8 không biết so với T470 thì ntn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?