Chọn CN1, CN8 của UET hay IT-E6 của Bách khoa?

Em là 2k6, năm nay em có nộp hồ sơ vào HUST với UET và em đã đỗ được HUST (IT-E6) rồi ạ, khả năng cao là cũng đỗ luôn UET (nv1: CN1, nv2: CN8). Các sư phụ đi trước cho em xin lời khuyên là nên lựa chọn như nào với ạ. Em cũng tham khảo các threads của các trang web khác nhau về vấn đề này rồi nhưng vẫn chưa quyết định được.
Mục tiêu của em là sau khi tốt nghiệp có được việc làm ổn định, lương càng cao càng tốt. Em muốn biết về các thứ như ưu nhược điểm, trải nghiệm học tập, môi trường học tập,… của các ngành nói riêng và của 2 trường nói chung ạ.
Có điều gì về các ngành trên các bác có thể nói được thì em mong các bác chia sẻ với em ạ, không nhất thiết chỉ là những điều ở trên. Mong các bác và các tiền bối trong ngành có thể cho em lời khuyên ạ. Em cảm ơn mọi người.

Cái này là do bạn, không phải do trường.

Dễ nhất là bạn tìm chương trình đào tạo của từng ngành, đọc xem bạn thích chương trình nào hơn thì chọn ngành đó.

Vâng ạ, em đang thắc mắc là chọn ngành nào thì sẽ có cơ hội việc làm rộng mở hơn ấy ạ. Ví dụ như IT-E6 thì chỉ làm cho công ty của Nhật thôi hay có cơ hội làm ở các công ty tiếng Anh nữa ấy ạ

Bạn muốn làm ở đâu là do bạn chọn, trường không ép được bạn nhé.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?