Hỏi về các hướng đi của ngôn ngữ java

Chuyện là e đang học năm 3 mk e theo java…hiện tại trường e đã dạy java core and Java swing …nhưng mk đọc mấy bài các hướng đi của java e mơ hồ quá…có thể cho e ý kiến được không …tks mấy a

Mình đưa ra 2 hướng có thể là Java web, Android.

Web thì cần học những gì và hướng ntn bạn ?

Java thì bạn có thể chọn:
-Java Web: Yêu cầu như mọi khi thôi html + css + js + học framwork của Java web như Struct1,2, Spring, Hibernate…

• Java Swing: Lập trình các App trên Window-Based
  • Android: Học chắc java là học được

Vậy hướng j2ee là như thế nào vậy ạ

Xem:
J2ME,J2EE,J2SE,Java Networking,Java XML,Bean,EJB,Sevlet là gì?

java swing cũ rồi nên học java FX thì hơn mà tốt hơn là học c#

1 Like

Việc làm cho mảng java thì cũng có nhiều thể loại lắm, mảng nào lương cũng từ khá tới khủng chứ không bèo (trừ khi do mình chưa đủ khả năng).

Thường thấy nhiều jobs nhất là 2 món: Java cho web và Java cho Android

Nếu bạn thích mảng bigdata thì Java cũng là lựa chon tốt (làm bigdata lương cao lắm :slight_smile: )
hay Java + Oracle để làm cho các công ty tài chính, chứng khoán thì thu nhập cũng cao và ổn định

Còn Java cho từng mảng cần cụ thể những gì, thì mình thấy @Nguyen_Thanh_Hai đã liệt kê chi tiết như bên trên rồi đó. Và bạn cũng nên lên những web việc là nhưn VNW hay ITviec, Topdev và fillter ra những job JAVA đang có trên đó, tìm đoc xem yêu cầu mà nhà tuyển dụng đưa ra là những gì hay frameworks nào. Tự mình phân tích sẽ thấy yên tâm hơn

[Quảng cáo] Một số job với keyword “java” ở website bên mình: http://jobseekers.vn/jobs/Java/ mời bạn tham khảo thử.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?