Chia sẻ phần mềm mã hóa file tự viết

Bạn có một tệp tin (hay thư mục) đặc biệt ? :wink:
Bạn không muốn cho ai xem nội dung vì một lý do nào đó ? =]]:stuck_out_tongue_winking_eye:

Đừng lo lắng ! Khi bạn sử dụng phần mềm TPEncryption … =]]:sunglasses:

TPEncryption là phần mềm mã hóa bất kỳ file nào ví dụ như :hình ảnh,âm thanh,video,pdf,doc,docx…
với bất kỳ dung lượng nào , thành một tệp tin định dạng .tpEn với khoảng thời gian rất ngắn !

nội dung bên trong sẽ không một ai có thể đọc được , trừ khi nó được giải mã ra bằng
chính key mà bạn cung cấp !

Một số hình ảnh !

Link tải phần mềm : (20MB)
https://drive.google.com/file/d/0B1j74khcd0sTZ1hKcHNDLTUxX00/view?usp=sharing&resourcekey=0-NSf8_N_e_TTvDgPvHLHayQ

Video hướng dẫn xài nhé !

Sử dụng thì sao ? Rất đơn giản, bạn chỉ cần chuẩn bị một khóa (key) giống như dạng password ấy !
Và sao đó mọi chuyện còn lại phần mềm sẽ lo liệu ! :smile:

Lưu ý : Phần mềm mình viết chỉ phục vụ mục đích học tập không có ý gì khác bạn nào muốn xin source code mình sẽ gởi cho ! :smile:

Như đã hứa :smile: Source code :

Các bạn lưu ý source chỉ dùng để tham khảo đừng bê nguyên bài của mình vào các mục đích khác như làm assignment , điểm , abcxyz gì đó … như vầy thì kỳ lắm :smirk:

https://drive.google.com/file/d/0B1j74khcd0sTM085MloxdjZPODQ/view?usp=sharing&resourcekey=0-tYgaFG_p4TWzCbZR4muw3g

21 Likes

Nhìn phong cách kiếm hiệp thú vị. Sữ dùng thử xem thế nào ạ
Cảm ơn vì đã chia sẻ phần mềm hữu ích :grin::grin::grin:
Nhưng giả sử user quên key thì phải làm sao ạ?

@TheSky Quên key là tiêu luôn đó :smile: Chắc kiếm hacker giỏi đựng giải mã lại :confused:

Bạn nghĩ sao nếu thêm phần lấy lại key nhỉ?
Gặp phải người dùng đẵng trí như mình mà không có khôi phục key thì nguy hiểm quá

:joy: Đang định dùng thử mà bác nói vậy thì chịu rồi, nhỡ đãng chí thì mất bộ sưu tập của mềnh :smiling_imp: mà cái này tốc độ mã hóa sao bác? cỡ vài trăm Gb có lâu lắm không :smiling_imp:

Vụ recover pass mình nghĩ là sẽ làm 1 cái server để lưu pass cho người dùng xong lấy lại = email, không biết còn cách nào nữa không nhể :smile_cat:

T chưa test thử vài trăm Gb :open_mouth: t test thử 6.5Gb,2.56Gb,1.5Gb…ah thấy tốc độ cũng đc ! 2.56Gb mất chừng 50s có khi 60,70s !

Còn cái ý tưởng recover pass bác nhắc t thấy cũng tốt đó … nếu có thời gian t sẽ làm hoặc lát nữa t đăng source code lên … để những người khác tiếp tục phát triển z :sunglasses:

1 Like

bạn cho mình hỏi: cái này dùng thuật toán nào vậy ?

1 Like

Cho mình xin code đi

Anh có thể tham khảo: https://simple.wikipedia.org/wiki/RSA_(algorithm)

Nếu mình biết cách thức hoạt động của việc mã hóa vậy thì mình có thể mã hóa ngược lại không anh ?
Việc giải mã của chương trình cũng chính là việc mã hóa ngược lại phải không ạ ?

1 Like

Cho mình xin source code đi ạ :D. Gửi cho mình qua email [email protected] cũng được.

Phần mềm có giao diện rất đẹp và bắt mắt.

Trước h mình hay giữ file bằng cách cho vào winrar rồi đặt pass =)) hơi bị nông dân :))

app hay đó bạn :))
mình cũng đang làm 1 app về mã hóa mà trên ứng dụng di động (cũng để học tập luôn :))), bạn có thể cho mình source code đc ko. Mail mình [email protected]. Mình cảm ơn!!! :smiley:

Anh ơi!!! Cho em xin cái code với ạ!!!
Gmail: [email protected]
Em xin cảm ơn anh trước ạ!!!

Mã hóa ngược lại là sao nhỉ?

là giải mã
ko có key thì ko được

Đã upload source code … bạn nào cần thì lên trên xem nha! :kissing:

1 Like

Up lên github đi bạn. Mọi người dễ tham khảo

3 Likes

nghe review tuyệt vời ông mặt trời, làm multiplatform đi bạn :slight_smile:

1 Like

Thêm recover key, multi-plat (dùng Java) và share on Github ^^

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?