Chia sẻ 10 Templates Bootstrap cho Admin Dashboard miễn phí

Mình hiện tìm hiểu và tổng hợp được 20 trang template bootstrap dành cho admin dashboard cho anh em xem thử.

Trong quá khứ, khu vực admin dashboard của một trang web chỉ chứa các tính năng là chính, còn về phần giao diện không được cân nhắc nhiều vì vậy trông nó khô khan và không thân thiện lắm đối với user. May mắn thay, mọi sự đã thay đổi, ngày nay có rất nhiều opensource đi cùng những tính năng vượt trội cùng với thiết kế đẹp mắt, hài hòa. Cùng với độ phổ biến ngày một tăng của framework Boostrap, việc tạo nên một admin panel đẹp mắt và đa tính năng cho admin chưa bao giờ dễ dàng đến vậy.

Tất cả các giao diện admin và dashboard Boostrap miễn phí dưới đây đã được xây dựng lại để sử dụng như một giải pháp hoàn thiện giúp bạn nhanh chóng tạo nên một dashboard front-end cho web app của mình. Cũng như những bộ sưu tập widgets của Bootstrap, chúng đều bao gồm nhiều các addon, plugin và feature khác (plugins cho biểu đồ và bảng biểu, lịch trình, quản lý file, và nhiều hơn thế nữa). Tất cả những thứ bạn cần để xây dựng dashboard. Mình sẽ tổng hợp tất cả tên ở đây, anh em nào cần thì xem link bên dưới để tải về dùng nhé.

1-CoreUI Bootstrap 4 Admin
2-Light Bootstrap Dashboard
3-Material Dashboard
4-Laravel Admin Bootstrap
5- Material Design
6- Bộ Flat UI dành cho Admin
7- Startmin Admin Dashboard Template
8- Paper Dashboard Bootstrap Admin Template
9- Blocks –A Single-Page Widgetised Admin Template
10- AdminLTE – A Clean Admin Theme
Anh em có thể tham khảo thêm nhiều template khác và download các template boostrap tại đây

Mình sẽ cố gắng update thêm nhiều template nữa cho anh em nghiên cứu.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?