Chạy localhost trên xampp

Mn cho em hỏi, sau khi backup source từ Direct Admin về thì có 2 files gồm (backup+domain). Khi chạy lên xampp thì nó ra ntn đây. Mn cho e hỏi e đang bị thiếu phần nào trong lúc set up để nó chạy đc web ạ.
image

Bạn chưa cài web bao giờ ak …
Bạn giải nén các thư mục back up vào thư mục public…Sau đó import database rồi cấu hình lại tên miền là chạy đc !
Chứ bạn để thế kia k chạy đc là phải !

Data thì mình import vào phpMyAdmin rồi, còn phần file này mình ch biết cách xử lý ntn. Giải nén file gốc ra nó ra 3file con ntn. Mình đang k biết file nào chính và chỉnh cấu hình từ file nào. image

Chưa phân biệt được file với directory/ folder thì chưa nên vọc web bạn à. Quay lại học tin học căn bản đi cho nó có nền cái đã. Giờ hổng lẽ mọi người lại phải ngồi giải thích cho bạn dài như một cuốn giáo trình?

Mình chỉ cần biết nó cần đc xử lý cấu hình bên trong của mục nào để chạy local thôi ạ. Mình đã chạy thử 1 web cơ bản thì nó ok.

3 cái đó là thư mục bạn ak …Bạn check cấu trúc trên share hosting như nào thì giải nén và sắp xếp nó y như vậy trong thư mục public của xampp …Sau đó tìm file cấu hình (config) để sửa lại các thông tin như tên miền , database information là đc bạn ak !

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?