Chất lượng các trường Đại học Công Nghệ ở TPHCM

Nếu có điều kiện, nên tìm cách săn học bổng du học nước ngoài. Nếu không thì cố gắng săn học bổng của mấy trường quốc tế như RMIT. :smile:

2 Likes

@conan4582 mình chọn trường theo 3 tiêu chí: phục vụ đam mê - môi trường cạnh tranh cọ xát (bạn tốt thầy giỏi) - anh em nhiệt tình :slight_smile:

2 Likes

Theo mình 3 trường là CNTT,BK,KHTN , mỗi trường có một lợi thế riêng

3 Likes

Đem HUTECH vô mà ko đem HUFLIT vô :smiley:
Hay thớt là Seeder của HUTECH vậy
Nghe bảo HUTECH máy toàn WIN XP

Hóa ra là seeder của UIT

3 Likes

1 vote cho ĐH KHTN nha các bác. ĐH CNTT cũng chưa thể bằng được

3 Likes

sao vậy bạn, cho mình xin lý do cụ thể tham khảo với

1 Like

Mình thấy cái trường ĐH CNTT xây mấy năm còn chưa xong nữa, như vậy thì ngay công tác quản lý cũng có vấn đề rồi. Trong khi KHTN người ta làm cái nào là xong cái đó, chứ không có để lâu như vậy.
Thớt định thi lại hay sao mà hỏi vậy? Học thì lo học đi, cứ thích đi so sánh làm cái gì? Có ăn được không?

3 Likes

thế thớt học trường nào vậy :smile:

2 Likes

Tại đang để dành thôi bạn ạ , theo mình thấy trường UIT thì đầu vào mỗi khóa chỉ hơn 1000 so với BK và KHTN thì nó gấp 3 4 lần, trong khi có đến 3 tòa nhà phục vụ sinh viên cũng đủ rồi , thậm chí dư Còn tòa kia chắc họ để dành tương lai tăng chỉ tiêu hoặc mở thêm các ngành khác thì mới xây , mà xây là tiền của nhà nước đưa xuống với thông qua quyết định của cấp trên chứ có phải muốn xây là xây đâu bạn @@ .

2 Likes

Cái tòa nhà đó chắc xây cỡ 5 6 năm chưa xong đó bạn :smiley: Nghĩa là 5 năm trước đã xác định ko xây xong rồi, vậy mà đến giờ vẫn chưa được rót vốn xây tiếp.
Muốn vô coi cũng ko cho vô thì xác định là có cái gì đó “ko ổn” rồi :smiley:

Có lẽ ta không nên bàn luận chuyện này nữa vì sẽ gây tranh cãi

Mình chỉ muốn nói với chủ thớt là đừng đăng bài nhảm nữa thôi. Tại mình thấy topic không có ý nghĩa gì ngoài việc PR cho UIT của bạn ý cả.
Nó thể hiện rõ ở cái list mà bạn ấy đưa ra. UIT là trường đơn ngành nên không thể so sánh với các trường khác như BK (hơn 30 ngành Công nghệ) hay KHTN (Ngoài các ngành công nghệ còn có cả các ngành Khoa học), CN (Còn nhiều ngành hơn)…

Và nếu so sánh về nhiều ngành Công nghệ thì đăng ở DayNhauHoc có thể sẽ chưa phù hợp tại lúc này.

Mong mod @Cuong_Minh_Trinh @Nhim_Xu xem xét lại topic này và nếu có thể thì nên khóa bình luận trước thời hạn.

2 Likes

mình nghĩ bạn đã hiểu nhầm ý của mình.
Có rất nhiều bạn phân vân giữa việc chọn trường Đại Học như Tự Nhiên và UIT (trong đó có cả mình) nên mình muốn lập ra 1 topic để cho mọi người thảo luận giữa việc chọn trường và so sánh chất lượng của trường.
Mình rất vui khi bạn nhiệt tình góp ý nhưng mình xin nhắc lại mình chỉ muốn tạo 1 topic để mọi người thảo luận thôi. Mình chẳng phải là PR Pi-ếch gì cho UIT hết.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?