Cấu hình máy tính và laptop của bạn như thế nào, liệu bạn thấy như vậy đã đủ chưa?

anh mua trên amzon ạ ship về vn có an toàn ko anh có điểm gì cần lưu ý ko anh nhỉ

dell core i5 , ram 4gb , chỉ đủ dùng để học

Hp probook 450 g3
I5 ram 8g. Màn 15.6
Dùng code asp.net thấy ổn.
Định lắp thêm ổ ssd vào cổng m2 sata cho nó bay

I3 - ram 4gb - hd 4000
Sublime text phè phè :v e mới chân ướt chân ráo nên vẫn cảm thấy quá đủ vs web

bác cho hỏi làm sao để biets máy mình là sata mấy vậy

win 10 64bit, 2gb , toshiba của hơn 8 năm trước :cold_sweat: , cài :

• vs 2015
  • vs code
  • codeblock
  • unity
  • photoshop cc

chip mobie intel pentium …

Chạy VS ức chế không anh, máy em hơn anh cái CPU, chạy VS là không mở được chrome luôn. :joy::joy:

chưa dùng nhiều nên chưa biết -_- nhưng biết trước được là sẽ rất lag

Laptop Core i5, ram 4G làm web chỉ muốn đập

laptop i7, ram 8G, ssd 120G, vga 2G… dev android, thấy vừa đủ.

web bác dùng ide nào mà muốn đập

ram 2gb bác cài 64bit làm gì, cài 32 thôi.

tại sao lại thế nhở theo nguyên tắc cái đời sao sẽ mạnh hơn cái đời trước yếu hơn thì nói làm gì mình có dùng thử mấy con dell chạy 6700hq khá ngon lành mà chắc tại của bạn là acer rồi à

dell i5/8gb/1tb cơ bản là đủ xài

Chơi game chậm, xài IDE chậm, vào web chậm, mở Explorer chậm, nói chung là… cái gì cũng chậm (tất nhiên là mình đã tối ưu hóa máy rồi)
Chip Core 2 Duo, NVIDIA GT 230M, RAM 4GB.

Đúng là 6700HQ mạnh mà, có điều nó yếu hơn con 4720HQ . Mình chỉ đưa ra ví dụ chứng minh kiến trúc vi xử lí không nói lên hiệu năng của 1 vi xử lí. Nếu so sánh ivy bridge với Skylake thì hiệu năng sẽ khác nhau rất nhiều, còn hai thế hệ chip gần nhau thì hiệu năng ko chênh lệch lắm đâu, dù sản xuất trên 2 kiến trúc khác nhau. Nghe nhà sản xuất quảng cáo là bán lúa giống luôn đó :smiley:

Xài ổ HDD hả bạn, ổ đó tất nhiên là mọi thứ sẽ chậm rồi :slight_smile: Bởi khi mở IE,IDE, Gaming thì hệ điều hành sẽ load dữ liệu trên ổ cứng, nếu ổ cứng quá chậm thì tình trạng delay là không tránh khỏi

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?