Cấu hình máy tính và laptop của bạn như thế nào, liệu bạn thấy như vậy đã đủ chưa?

thank bác, có lẽ do ổ cứng rồi, chứ em thấy con này cấu hình đâu đến nỗi, ổ cúng của nó quay 5k4 thì chắc chậm thật

1 Like

PC: i5 6600 Ram 8GB DDR4, VGA GTX 970 hihi

1 Like

Không phải do tốc độ vòng quay đâu bác, có rất nhiều lý do khiến ổ cứng đọc ghi chậm lại sau một quá trình sử dụng lâu dài, và nếu là ổ cứng tuổi thọ trên 3 năm rồi thì khuyên bác nên thay đi :smile:

1 Like

Skylake luôn à :)), mạnh dữ.

1 Like

Tốc độ vòng qua ảnh hưởng tới tốc độ đọc/ghi của ổ cứng mà :grin: Cùng là ổ HDD, loại 7k2 rpm sẽ đọc/ghi nhanh hơn ổ 5k4 rpm đó

1 Like

Kiến trúc vi xử lý không nói lên hiệu năng đâu :grin: Con i7 6700HQ của mình lại thua con i7 4720HQ đó :joy:

1 Like

e thấy hơi hoang mang rồi đấy, tại máy e mới mua mà(dell vostro 5459 i5), con này mới ra được có vài tháng thôi ạ

1 Like

À cái này thì đúng, nhưng bệnh chung của hầu như tất cả ổ cứng cơ đều là giảm tốc độ đọc ghi sau một thời gian sử dụng mà xD, nên là nếu ổ cứng tuổi thọ đã cao thì đừng tiếc, bán đi. Cũng khá được giá (30% - 40% giá trị gốc) nếu không dính BAD Sector quá nhiều, để dùng cho ông nào lưu nhiều phim ảnh ấy mà xD.

1 Like

máy mình: Dell Inspiron 7559
Processor: 6th Generation Intel Core i5-6300HQ Quad Core (6M Cache, up to 3.2 GHz)
Memory : 8GB, 1600MHz, DDR3L
Hard Drive: 1TB 5.4k Hybrid HDD + 8G Cache [1TB 5400 rpm Hybrid Hard Drive + 8GB Embedded Flash Cache]
Video Card: NVIDIA® GeForce® GTX 960M 4GB GDDR5
Display: 15.6-inch FHD (1920 x 1080) Anti-Glare LED-Backlit Display
Ports
3 USB 3.0 (1 USB 3.0 w/Power Share)
1 HDMI v1.4a with 4K Display support

mọi người thấy laptop mình có ổn không

1 Like

chất vồn :smiley: :smiley: :smiley: :D: :smiley: :smiley:

1 Like

Nóng k bạn? Máy mình chơi game nặng nóng ghê, toàn rút ổ quang ra r bỏ cái quạt tản nhiệt vào quạt phụ mới mát nổi :grin:

1 Like

có lang mang k ta? bác mua cũ con HP 8470 ở đâu vậy? bác mua laptop cũ chổ nào vậy :slight_smile:

1 Like

không bạn ơi, máy 2 quạt tản nhiệt mà

1 Like

em ở HN bác, con HP8470 em mua ở Lê Sơn, bác Google ra liền à xD, dùng cũng tạm ổn, màn hơi khó nhìn nhưng xứng đáng với mức giá 5m xD.

1 Like

Dell 1564(2012), SSD 120, RAM 8G, CORE I3 : nếu chạy windows thì sẽ nói chưa đủ. Nhưng hiện tại chạy ubuntu nên nói ĐỦ.

cảm ơn bạn. tiếc là mình ở HCM :frowning:

anh mua em này bao nhiêu thế anh

HP-8570w. i7-3720QM 8GB, thêm nữa là nó nặng hơn 3 cân :smile:

Em có thể tham khảo giá em này trên amazon
Bây giờ anh chuyển qua mac rồi.

t430s, ram 8gb, i5 -3320M, ssd 128gb, không vga rời, nặng 1kg8.
Sài tốt không phàn nàn gì. dùng ubuntu bật 1 lúc 3 cái máy ảo android để test vẫn bình thường

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?