Câu chuyện mùa Valentine + Tết Nguyên Đán

Cuối năm ngoái có vẻ là khoảng thời gian vừa vui vừa đáng tiếc. Đi thực tập bên Sutrix được 2 tháng nhưng fail. Tuy nhiên công sức tìm việc của tui cũng được đền đáp khi đầu năm nay đậu bên FSoft. Tuy nhiên lương 2 tháng thực tập cũng đã tiêu hết, tiền tiết kiệm cũng sắp cạn, mới kiếm được việc nên đến tháng 3 mới có lương. Thế là một mùa Tết “viêm màng túi” lại sắp đến :laughing:

Câu chuyện của một thằng sinh viên 21 tuổi mới tốt nghiệp (tui học CĐ FPT nha mấy thím) và chật vật kiếm việc làm là gì? Là khả năng không còn lì xì, thậm chí phải “lì xì lại mấy cháu” và được bà con cô bác họ hàng gần xa “tra hỏi” xem liệu đã có :bear: chưa? Ôi… nó ập đến khi tui về nhà hồi giữa tuần trước. Đến Tết chắc chạy thục mạng quá :laughing:

Valentine lo dọn dẹp nhà cửa, thôi cũng OK :laughing:

Còn các bác thế nào?

11 Likes

Tui cũng 21 tuổi , đang học bên ĐH KHTN :))) sang năm là phải đi kiếm việc làm chuyên nghành rồi :frowning:
Nhiều cái lo toan phụ gia đình , mấy nay toàn ăn bám chả đi làm thêm gì . Đa phần tiền tiêu vặt là học bổng của trường nên mong sang năm gặp nhiều may mắn để có việc làm

5 Likes

Nhậu!
[spoiler]Không lo quá khứ, chẳng màng tương lai.[/spoiler]

5 Likes

Ngưỡng mộ :heart_eyes:

1 Like

Tui hổng biết nhậu :laughing:
Sợ kì này về quê có bị mấy bác bảo nhậu cho thành đàn ông hay không đây :wink:

2 Likes

Chuẩn rồi =)) Dọn nhà mệt bở hơi tai…

Vừa ăn cái chocopie, cho gọi là có socola dịp Valungtung =))

2 Likes

Mình ăn kem chocolate Vinamilk này :laughing:
[spoiler]Thực ra hôm qua mẹ bảo có mua đồ ăn vặt gì không? Mình lại thèm ăn kem chocolate, cũng chả để ý đến valungtung :laughing: [/spoiler]

2 Likes

Hehe, tớ được ngân hàng tặng 1 cặp vé xem phim, không rủ được nàng nào đi, đành rủ thằng bạn già cùng đi :smiley: - chỉ hai thằng già mang lại hạnh phúc cho nhau.

4 Likes

Súng bên súng, đầu sát bên đầu
Đêm rét chung chăn thành đôi tri kỷ

:wink:

4 Likes

IT toàn uống nước ngọt, CoCa, nước tăng lực, lâu lâu uống trà sữa nữa
Uống xong tỉnh cả đêm @@

2 Likes

Em chỉ ghiền café sữa thôi :yum:

3 Likes

Thiên hạ làm Iced Tea uống cafe, nước ngọt, red bull, mình toàn uống nước lọc, ngày làm 1,5-2l là bình thường :joy:

For reference: uống quá nhiều nước không tốt và có thể gây chết người (loãng máu, ngộ độc nước, mất cân bằng điện giải): https://en.wikipedia.org/wiki/Water_intoxication

2 Likes

Uống nước vẫn là tốt nhất thôi, mấy cái kia uống nhiều quá hại ghê lắm

3 Likes

Tui uống trà với ăn bánh quy :)))) rảnh rảnh ngồi hay ăn 2 món đó với nhau

2 Likes

Đẳng cấp quý’s tộc’s :laughing:

1 Like

Tết nay toàn đi chơi chứ có bao giờ ở nhà chúc tết đâu anh! Mà kể ra bố mẹ em vẫn còn “teen” nên là hiểu ý em và biết rằng mình ngại đi chúc tết nên xách ba lô lên và đi!

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?