Cần tư vấn về laptop để đi học

Chào mọi người, em đang muốn nhờ mọi người tư vấn giúp em về laptop này ,xem có đáng để mua không ạ!
Tiêu chí: Tầm giá dưới 20tr, chủ yếu dùng để học tập, lập trình AI, C++, Python,…, dùng lâu dài, và về đồ họa nếu được ạ.

Em cảm thấy thích kiểu như vậy, mong mọi người xem có nên mua không ạ.
Em cảm ơn!

con này hơi yêu khi phải chơi đường dài (đường ngắn thì cũng yếu luôn)
tìm MSI GF63

https://phongvu.vn/may-tinh-xach-tay-laptop-msi-gf63-9rc-273vn-i7-9300h-den-p39137.html?gclid=CjwKCAjw583nBRBwEiwA7MKvoO3aeumcJmVATVCOUzYnWgnUGqHT6wzFczttO7u54_KDQM4O6jEl6BoCLVQQAvD_BwE
con này phải k bác?

Tìm dc chỗ khác rẻ hơn thì tốt

Có nên TIN Laptop Gaming dưới 20 triệu?

dù sao cũng recommend

P/S: laptop gaming không thể hoặc khó có thể cài được Ubuntu Linux và Kali

Mình thì thấy như vậy laptop gaming ko bao giờ mang đi học nổi , bởi sách vở ít nhất 1 kí , cái lap ít nhất 2kg với gaming thì bạn còng lưng mà mang , mình dùng cái lap 1kg3 thêm 3 quyển sach thôi là ko muốn mang rồi

3 Likes

máy này TGDD bán 20tr, mấy shop nhỏ chắc tầm 16-17tr, CPU 8250U, màn 14 inch và không card rời mà giá 20tr không hợp lí. dòng 510 thấp nhất của asus là A510U… Tầm 16 triệu là có i7 8550U card rời NVIDIA MX130 tuy hơi yếu nhưng vẫn mạnh gấp đôi HD620 , màn 15.6 inch . Giá RAM với SSD bây giờ cũng rẻ. nâng cấp max option vẫn tốt hơn

1 Like

Khó như thế nào vậy bạn?

Ý mình là nếu có thể thì rất khó để cài
VD: có mấy trang bị phần cứng k tương thích với Ubuntu và được gắn liền vào máy không thể tháo rời được

Quan trọng là nó khó như thế nào ấy chứ, bạn cài linux cho bao nhiêu cái laptop gaming rồi, cài có gì khác so với laptop bình thường không?

1 Like

Có máy màn hình đen có máy thì treo ở các dòng lệnh log

Nào giờ đúng là chưa nghe nói là cơ linh kiện nào đó của laptop không tương thích linux :rofl:
Chắc phải search google thử

1 Like

Laptop thì có 2 dòng mình thích nhất là dell trâu và Asus đẹp, lập trình thì hầu như con nào cũng Ok rồi. Với mua ở mấy tìm laptop thì rẻ hơn mua ở thế giới di động với FPT

em chỉ cần laptop để học lập trình và thiết kế thôi, chứ game thì em thường chỉ chơi vài game tầm trung như liên minh thôi ạ, mà em cũng hay để low hết tại dễ nhìn ^^, laptop gaming nếu phù hợp với tiêu chí em đề ra thì có thể xem xét, chứ nhà em cũng có máy bàn để chiến game rồi ạ ^^

Bạn thiết kế đồ họa 2d hay 3d?

2d như photoshop là đủ ạ ^^

Bác xem giúp em lap này được không ạ ^^

Bạn có định lập trình android studio hay xcode không?

dạ có thể, nếu sau này cv cần, em theo hướng khoa học máy tính học về trí tuệ nhân tạo là chủ yếu ạ ^^

Cấu hình cũng được đó hi vọng cái card nvidia 2gb kia tương thích với ubuntu

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?